PDA

View Full Version : Giúp em về ghost

APT92
15-06-2008, 12:08
Em đang tính ghost từ máy này qua máy khác, đã tham khảo hướng dẫn ghost qua lan nhưng mà cái NIC nhà em là Compaq NC3121 tìm mãi trong list nó đưa ra mà không thấy, em phải làm gì bây giờ. Có cách khác để ghost qua máy khác không, em nghe nói tháo ổ cứng máy chứa file .GHO lắp vô máy cần ghost rồi làm cũng được thì phải, nhưng chưa rõ lắm. Mong mọi người giúp đỡ.

windows_xp2
15-06-2008, 13:20
Em đang tính ghost từ máy này qua máy khác, đã tham khảo hướng dẫn ghost qua lan nhưng mà cái NIC nhà em là Compaq NC3121 tìm mãi trong list nó đưa ra mà không thấy, em phải làm gì bây giờ. Có cách khác để ghost qua máy khác không, em nghe nói tháo ổ cứng máy chứa file .GHO lắp vô máy cần ghost rồi làm cũng được thì phải, nhưng chưa rõ lắm. Mong mọi người giúp đỡ.
Bạn làm như thế thì máy được GHOST sẽ không chạy đâu. Nếu 2 máy có cấu hình phần cứng giống hệt nhau thì có thể chạy được.

Để Ghost cho máy cấu hình khác nhau thì bạn nên vào google search Cách Ghost cho nhiều máy để tham khảo thêm.

APT92
15-06-2008, 16:00
2 máy giống hệt nhau bác à ^^

tuonglam2570
15-06-2008, 16:54
Sao ko copy file ghost qua máy thứ 2 rồi để đĩa vào ghost, làm thế chắc ăn hơn =.=

APT92
17-06-2008, 06:28
Bó tay, làm thế bao giờ mới xong. Nhà em mở net. Thôi ai dạy em cách tháo ổ cứng máy đã hoàn chỉnh để lắp vào máy cần ghost cũng được.

tanphuong85
17-06-2008, 07:49
Bó tay, làm thế bao giờ mới xong. Nhà em mở net. Thôi ai dạy em cách tháo ổ cứng máy đã hoàn chỉnh để lắp vào máy cần ghost cũng được.

Thế cũng phải đi tháo từng máy để ghost rồi .
Làm thế này cho đơn giản nè , máy hoàn chỉnh nên có ổ CD , rút hết tất cả ổ cứng các máy về , sau đó boot cd lên ghost từng ổ , xong rồi gắn lại . Nếu ổ ATA (cáp to) thì chú ý master và slave , ổ SATA thì chú ý cổng 1, 2 ,3,4 , ghost nhầm ổ trống sang ổ hoàn chỉnh thì toi
Hoặc cách khác đơn giản hơn, khi giàn máy đã hoạt động rồi . Khi nào muốn cài lại , thì làm 1 máy , sau đó ghost lại , rồi copy file ghost đó để ở ổ D tất cả các máy (copy trong win cho khỏe). Sau đó kiếm cái ổ CD box , bữa nay rẻ òm , đi từng máy khởi động chương trình ghost lên , ghost chạy đến giai đoạn copy file rồi thì rút ra , đem qua máy khác tiếp tục làm vậy

quanghunghd
18-06-2008, 08:55
làm cách nào để vào phần tin thể thao của trang vietmannet.vn khi không có chuột,mách tôi với