PDA

View Full Version : Mất các biểu tượng ICON của tất cả các chương trình ứng dụng

phubinh
15-06-2008, 00:09
Làm ơn giúp mình với,máy tính của mình tự động mất hết các ICON của tất cả các chương trình và cả hệ thống.Cảm ơn mọi người trước nha.

acquy1102
15-06-2008, 02:00
Các icon ở ngoài màn hình à. Nếu như vậy bạn chuột phải vào màn hình, chỉ vào dòng đầu tiên "arrange.." click vào show on desktop icons, là xuất hiện lại các icon. Còn không thì mìn chưa bik ^^!

windows_xp2
15-06-2008, 06:14
Làm ơn giúp mình với,máy tính của mình tự động mất hết các ICON của tất cả các chương trình và cả hệ thống.
Cũng có thể virus đã tấn công và phá hủy file explorer.exe -> scan virus.

phubinh
15-06-2008, 10:48
cảm ơn bạn nhưng cả 2 cách trên mình đã dùng rồi và không có hiệu quả gì hết.Máy tính mình vẫn xử lý bình thường nhưng các biểu tương ICON của tất cả các chương trình trên menu srart và cả hệ thống cũng bị vậy.Mong nhận được sự đóng góp thêm của tất cả mọi người.Thanks a lot!!!

Penguina4
15-06-2008, 16:51
cảm ơn bạn nhưng cả 2 cách trên mình đã dùng rồi và không có hiệu quả gì hết.Máy tính mình vẫn xử lý bình thường nhưng các biểu tương ICON của tất cả các chương trình trên menu srart và cả hệ thống cũng bị vậy.Mong nhận được sự đóng góp thêm của tất cả mọi người.Thanks a lot!!!

Bạn làm như sau vào Run -> gõ Gpedit.msc. Vào User Configuration -> chọn Administrative Template -> chọn Start Menu and Taskbar -> chuột phải dòng Remove All Programs list from the Start menu. Rồi chọn Properties. Disable cho nó, rồi OK. Chúc may mắn !

phubinh
16-06-2008, 23:57
Mình đã cài lại HĐH rồi nhưng dù sao cũng cán ơn mọi người nhièu lắm.