PDA

View Full Version : card màng hình

phucbright
14-06-2008, 17:44
Tôi đang xài máy có card màng hình onbord (mainbord Asus P5RD1-VM), nếu mình tìm mua và gắn 01 card màng hình rời thì mình phải làm sao để sử dụng được. nếu mình mua loại PCI slots bây giờ khoảng chừng bao nhiêu tiền, nơi nào có bán loại đó. Xin các bạn hỗ trợ ý giúp mình với.
cho nói thêm mình xem user guide có nói là PCI Express x16 slot không biết loại này có đắt không, nếu mua nên mua loại nào sử dụng cho có kinh tế vì theo mình hiểu card màng hình onbord của mình có vấn đề vì lúc khởi động máy được khoảng 2 phút thì màng hình trở thanh nhòe và để khoảng 3 phút cho nóng thì restar lại thì sử dụng ngon lành như xưa.

thanhsoros
16-06-2008, 14:37
Dùng 1 cái thôi bạn, chất lượng hơn số lượng lol

viethieubaby
16-06-2008, 15:44
Mình dùng main Arock mua cahs đây 2 năm có hỗ trợ cad màn hình nhưng mình muốn cắm thêm 1 cad rời đang không biết mua loại nào bao nhiêu Mb bác nào biết chỉ rùm em

amazon3000
20-06-2008, 07:58
đã chơi card rời thì chơi luôn khe AGP di pro còn tiền bạc thì tùy dung lượng của pro cần nvidia fx 5200 dung luong 128 nghe nói cũng rẽ dó pro ah có 200k (gia cũ) hay sao do

dapxitlo_nouvo
20-06-2008, 12:47
bạn phải vào bios khóa card onboard rồi mua card mới gắn vào là ok. cho hỏi ban mua máy tính lâu chưa. nếu là lau rồi thì loại card pci này khó kiếm lắm. còn nếu mới mua thì nó là loại pci 16x tốt nhất bay giờ. mua cũng rẻ thôi bạn ạ. chừng 1 triệu la ngon rồi nếu dư giả thì mua loại 7300hay 8400 thì tuyệt.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mình dùng main Arock mua cahs đây 2 năm có hỗ trợ cad màn hình nhưng mình muốn cắm thêm 1 cad rời đang không biết mua loại nào bao nhiêu Mb bác nào biết chỉ rùm em
bạn phải biết là mainboard của bạn hỗ trợ loại giao tiếp nào: agp2x/4x/8x hay là pci hay là pci express 16x rồi mới quyết định được bạn ạ

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

đã chơi card rời thì chơi luôn khe AGP di pro còn tiền bạc thì tùy dung lượng của pro cần nvidia fx 5200 dung luong 128 nghe nói cũng rẽ dó pro ah có 200k (gia cũ) hay sao do

fx5200 cũng tốt(nó chỉ hỗ trợ không hoàn toàn directx9 từ phần cứng thôi) nhưng có thể thì nên mua ti4200 or ti4400 bạn ạ. tuy là đời cũ nhưng nó chạy rất tốt (tất nhiên là tốt hơn 5200) trên các game nền directx8. giá mua cũ khoảng 400k(mua cũ).