PDA

View Full Version : VTV Không biết làm ăn kiểu gì !

trongns
13-06-2008, 21:06
Chán xem VTV vì cái lý do muôn thuở nhưng post lên anh em có ji phản ảnh cùng.
Quảng cáo là làm ăn, nhưng kiểu làm ăn như VTV thì mất khán giả cũng nhiều. Mọi người tính xem.
- 7h45 chờ xem cái tin thể thao, thế mà trước thời tiết >> Quảng cáo >> sau thời tiết >> Quảng cáo >> Giới thiệu chương thể thao 24h xong >> Quảng cáo thé mới buồn!
- Cứ xem mới thấy bực mình, fiml chiếu được 15phut thì quảng cáo 10p, chán không nỗi. Nhất là lâu ngày xem mấy cái phim "Cô gái xấu xí" chẳng hạn :D
.............
và tất cả đều quảng cáo>>>> tiền.
Anh em cho thêm ý kién nhé , :D

mimomimo
13-06-2008, 21:16
Nó cũng giống như làm web có popup, gài spyware, adware !!!

hoanglantham
13-06-2008, 22:32
Quảng cáo là làm ăn, nhưng kiểu làm ăn như VTV thì mất khán giả cũng nhiều. Mọi người tính xem.
- 7h45 chờ xem cái tin thể thao, thế mà trước thời tiết >> Quảng cáo >> sau thời tiết >> Quảng cáo >> Giới thiệu chương thể thao 24h xong >> Quảng cáo thé mới buồn!
- Cứ xem mới thấy bực mình, fiml chiếu được 15phut thì quảng cáo 10p, chán không nỗi. Nhất là lâu ngày xem mấy cái phim "Cô gái xấu xí" chẳng hạn :D
.............
Anh em cho thêm ý kién nhé , :DLúc nó quảng cáo thì bác đứng dậy pha ly sinh tố hoặc tranh thủ ngủ 1 giấc, quảng cáo xong bác lại dậy coi tiếp.Chịu khó đi có nhiều cái mình trả tiền mà tụi nó còn không coi mình ra gì nữa là. Bà con đang kêu ầm bên kia kìa.

nguoitamky
13-06-2008, 22:40
.............
Anh em cho thêm ý kién nhé , :D

tôi dám cá là dù nó có quảng cáo thêm đi nữa thì bác vẫn dán mắt vào đó để chờ hết quảng cáo rồi xem tiếp :D khách bỏ là bỏ thế nào ?

mimomimo
13-06-2008, 22:43
tôi dám cá là dù nó có quảng cáo thêm đi nữa thì bác vẫn dán mắt vào đó để chờ hết quảng cáo rồi xem tiếp :D khách bỏ là bỏ thế nào ?

Nói thật với các bác là gần 3 năm nay tôi gần như ko xem VTV trừ chương trình thời sự

'OR''='
13-06-2008, 22:45
Nói thật với các bác là gần 3 năm nay tôi gần như ko xem VTV trừ chương trình thời sự

Nói thật với các bác là gần 2 năm nay em gần như ko xem VTV kể cả chương trình thời sự.

mimomimo
13-06-2008, 22:52
Nói thật với các bác là gần 2 năm nay em gần như ko xem VTV kể cả chương trình thời sự.

Thì bác đang ở hải ngoại mà :D

superthin
13-06-2008, 23:15
Cả 6 tháng nay chỉ xem duy nhất quảng cáo trên VTV mà không xem gì khác. Xem quảng cáo là bài tập rèn luyện tính kiên nhẫn khá tốt.

khachma2004
13-06-2008, 23:21
Cả 6 tháng nay chỉ xem duy nhất quảng cáo trên VTV mà không xem gì khác. Xem quảng cáo là bài tập rèn luyện tính kiên nhẫn khá tốt.

lol lol lol :D :D :D :D

sk8terboi
14-06-2008, 00:01
thời buổi kinh tế mà.. đâu có chiếu "chùa" :gun_banda

trongns
14-06-2008, 00:18
Tôi thì thích xem thời sự, nhưng cứ đà này của VTV chắc thời sự cũng xài quảng cáo vào mất :d, thé anh e có mê mấy vụ bóng đá không mà mấy năm nay không xem tivi :d

huongct
14-06-2008, 01:37
Tưởng tượng đi:

Thời sự: Vào lúc 0 giờ ngày ... tháng ... năm, do tuổi cao sức yếu lâm trọng bệnh, một đồng chí lão thành ..., Tèn tén ten Quảng cáo Rejọyce siêu mượt ...

thanhsoros
14-06-2008, 11:35
Tưởng tượng đi:

Thời sự: Vào lúc 0 giờ ngày ... tháng ... năm, do tuổi cao sức yếu lâm trọng bệnh, một đồng chí lão thành ..., Tèn tén ten Quảng cáo Rejọyce siêu mượt ...

Quảng Cáo - Phó cũng thấy hợp lý chứ nhỉ :emlaugh:

xitrumcan
14-06-2008, 15:01
Cứ xem đến đoạn QC thì chuyển kênh, canh khoản gần 10' thì chuyển lại :emlaugh: :D :D

hienvp
14-06-2008, 16:33
Mùa Euro này cũng kèm quảng cáo vào trong trận bóng nữa mới tức. trong mỗi hiệp bình luận viên lại "gạ" khán giả nhắn tin để tham gia bình chọn....
Tức.

trongns
16-06-2008, 10:48
quảng cáo vậy mà lại đi ăn quịt tiền bản quyền của các nhạc sĩ, gần 400 ns gửi đơn kiện kìa

1n năm cục bản quyền mới nhận được 20 đơn vị đăng ký bản quyền âm nhạc, trong đó có VTV không nhỉ :D