PDA

View Full Version : Giúp dùm cái màng hình laptop mới thay.

ngu_lắm
13-06-2008, 20:40
Do màng hình laptop của mình bị bể. Nên buộc phải thay màng hình. Vì laptop mình cấu hình cũng thấy lắm nên thay màng hình mới giá khá cao (tiết lém) kiếm mãi mới thay được cái màng hình cũ để thay vô. Nhưng giờ hơi mờ chỉ chỉnh ở chế độc phân giải cao thì mới rõ. Có cách nào khắc phục chuyện này không. Hoặc khi chỉnh chế độ phân giải cao mà làm cho icon với font chữ lớn hơn cũng được xin giúp dùm. Mà mình thay màng hình là 70$ vậy có mắc không sợ bị hố wa' :((. Thanks nhìu

xuanlanvu
14-06-2008, 21:07
cách chỉnh icon và font chữ lớn hơn: control panel - Display (có thể ra màn hình desktop và nhấp chuột phải) - appearance - font size (chọn large font hoặc extra large font), nhấp vào phần effect kế bên - chọn use large icons. rồi ok hết là xong.

hố thì cũng lỡ rồi. với lại bạn cứ nghĩ là thay linh kiện rời như vậy là rất khó nên giá cũng rất đắt.

thoidaididong_vn
16-06-2008, 00:48
Do màng hình laptop của mình bị bể. Nên buộc phải thay màng hình. Vì laptop mình cấu hình cũng thấy lắm nên thay màng hình mới giá khá cao (tiết lém) kiếm mãi mới thay được cái màng hình cũ để thay vô. Nhưng giờ hơi mờ chỉ chỉnh ở chế độc phân giải cao thì mới rõ. Có cách nào khắc phục chuyện này không. Hoặc khi chỉnh chế độ phân giải cao mà làm cho icon với font chữ lớn hơn cũng được xin giúp dùm. Mà mình thay màng hình là 70$ vậy có mắc không sợ bị hố wa' :((. Thanks nhìu

Bro thay LCD với giá đó thì cũng tạm rồi đó. Việc cỉnh Icon trên Desktop thì cũng không khó, bạn dờ ai đó xử lý giúp nha!