PDA

View Full Version : màng hình bị nhòe

phucbright
13-06-2008, 20:09
khi khởi động windows thì bình thường nhưng sau thời gian các phần mềm đi theo chương trình khởi động cùng lúc windows xong thì chương trình tự động ngưng không hoạt động nữa, đèn báo của CPU vẫn đỏ báo hiệu là máy còn hoạt động nhưng màng hình chỉ màu đen! sau năm phút để máy yên và restar lại thì máy hoạt động lại bình thương. (tiếng bíp và tiến trình khởi động máy vẫn như thông thường).
xin cho biết có lỗi gì trong tình trạng như trên , xin cảm ơn
mong được sự giúp đở và tham khảo.

nguyenhuubien208
25-06-2008, 09:33
Cầm búa nện cho nó cái...rồi đi kiếm cái khác.

poster123
26-06-2008, 16:17
Chào bạn theo mình nghĩ màn hình của bạn có chút vấn đề
1)do cáp màn hình
2)do bóng của màn hình không chịu được độ phân giả mà bạn đang để ở chế độ hiện tại
3)xem lại VGA xem có bị lỗi phần cứng không
4)khi màn hình không lên gì bạn thử nhấn vào nút NumLock xem có thấy đèn sáng không.Nếu không sáng thì bạn xem lại case của mình xem

hoangnampt
02-07-2008, 16:09
Trước tiên bạn phải đảm bảo màn hình còn tốt , cáp tốt , VGA tốt. Nếu tất cả còn tốt thì hiện tượng trên là do ban để tần số quét màn hình quá cao nên màn hình không chịu nổi. Bạn làm như sau :
Khởi động lại máy tính chọn Safe mode with VGA
sau khi vào được rồi right click chọn properties>setting>advanced tại tab monitor bạn chuyển tần số quét màn hình về 60hz sau đó khởi động lại máy.

babycute
02-07-2008, 16:14
khi khởi động windows thì bình thường nhưng sau thời gian các phần mềm đi theo chương trình khởi động cùng lúc windows xong thì chương trình tự động ngưng không hoạt động nữa, đèn báo của CPU vẫn đỏ báo hiệu là máy còn hoạt động nhưng màng hình chỉ màu đen! sau năm phút để máy yên và restar lại thì máy hoạt động lại bình thương. (tiếng bíp và tiến trình khởi động máy vẫn như thông thường).
xin cho biết có lỗi gì trong tình trạng như trên , xin cảm ơn
mong được sự giúp đở và tham khảo.

Cho mình hỏi nhé, bạn viết là máy khởi động vào được windows xong rồi ngưng hoạt động và màn hình màu đen luôn à? Hay là còn có tín hiệu gì khác nữa?.

enlyviethai
07-07-2008, 11:21
a` hhhha.... trc Enly Viet Hai 1993 cung bi nhu the nay, van đề này đơn giản...