PDA

View Full Version : Boot CD - Giúp em với ^^!

newbie00
13-06-2008, 20:03
máy tính nhà em ko vào được Win, muốn bung ghost nhưng ổ C còn mấy cái file chưa copy hết, ko biết có phần mềm nào trong đĩa ghost cho phép mình vào ổ C để copy mấy file đó ko ạh ? (copy vào USB hoặc chuyển thẳng sang ổ D cũng được)
Các bác giúp em với :D
Em dùng Hidde... Boot CD, bác nào biết đĩa miniPE có chức năng này chỉ em luôn y, em dùng cả 2 đĩa Ghost lận :D

bluesky1612
13-06-2008, 20:22
Dùng Hacao Linux mà chuyển đi bạn, nhưng chú ý ổ đích phải là FAT32 thì mới chuyển được chứ NTFS thì thua.

doanductrung
14-06-2008, 13:42
bạn sử dụng tiện ích NC có sẵn trong đĩa Hireen Boot để vào ổ C và copy các file cần thiết sang partion khác

xuanlanvu
14-06-2008, 17:13
máy tính nhà em ko vào được Win, muốn bung ghost nhưng ổ C còn mấy cái file chưa copy hết, ko biết có phần mềm nào trong đĩa ghost cho phép mình vào ổ C để copy mấy file đó ko ạh ? (copy vào USB hoặc chuyển thẳng sang ổ D cũng được)
Các bác giúp em với :D
Em dùng Hidde... Boot CD, bác nào biết đĩa miniPE có chức năng này chỉ em luôn y, em dùng cả 2 đĩa Ghost lận :D

file chắc lưu trong my document rồi. lần sau lưu ra partition khác để ghost hay cài lại win ko bị mất dữ liệu.

đĩa mini PE là đĩa gì nhỉ, mới nghe lần đầu.

còn xài 2 đĩa ghost nghĩa là sao? bạn có file ghost tách thành 2 file riêng? cách này thì nghe nói ghost đĩa 1 xong, nó báo đòi đưa đĩa 2 vào thì cho đĩa 2 vào thôi. nhưng kinh nghiệm của tôi thì mấy lần ghost những file nào cắt ra thì ko được suông sẻ lắm.

Anh_Sau
14-06-2008, 18:58
đĩa mini PE là đĩa gì nhỉ, mới nghe lần đầu.

nó cũng thuộc dạng đĩa bôt CD đó bồ ^!^, nó có giao diện dạng Win chứ ko phải DÓ như Hiẻn bôt
Dơnload MiniPE: http://minipe.org/ (MiniPE Updated ISO (09 MAY 2008) pass: thecavern
@newbie: trong miniPE có chương trình freecomander đó, thử đi :D

ngocduc269
14-06-2008, 19:13
bác có thể sử dụng mini windows 98 tích hợp sẵn trong đó, giao diẹn của nó là window98 có đủ các chức năng cần thiết cho bác coppy data quan trọng sang phân vùng khác, chú ý để dũ liệu quan trong sang phần vùng không chứa win nhé. !!!
good luck ^^!