PDA

View Full Version : làm sao Search có hiệu quả??

sophia
12-09-2002, 10:43
Mọi người có biết làm sao Search hiệu quả không?? xin chỉ dùm tôi với. Trong trang Search của Yahoo có nhiều phần liên kết quảng cáo quá nên đôi khi cũng không tìm được dữ liệu mà mình cần, trang Goolge thì có đỡ hơn.

hồi bữa họp mặt Diễn Đàn Vikhoa có nói về Search trên Internet, xem đường link gì đó (cũng không biết có nhớ chính xác không nữa), vậy nếu ViKhoa biết thì giúp mình nhé.Thanks.

Về Đâu
13-09-2002, 08:28
Search à đơn giản thôi thế này bạn vào 1 số trang như yahoo.com google.com (theo mình là good hơn yahoo lý do trang search của yahoo là google.yahoo.com và ghi power by google )
theo mình bạn nên gõ 2 chữ ví dụ bạn muốn kiếm invision board thì nếu bạn gõ invision board thì nó sẽ kiếm bất cứ cái gì có chữ invison hoặc board cũng có thể là có cả 2 . nhưng nếu bạn giới hạn lại từ chỉ kiếm những trang nào có đủ cả 2 chữ thì mới đưa vào danh sách . bạn gõ "invision board" hoặc " invision board "
nếu bạn gõ như vậy cỗ máy sẽ chỉ tìm kíêm những trang nào có cả 2 chữ đọc cái descripsion của mỗi trang tìm kiếm xem lại đường dẫn đó đi đến 1 trang nào có tin tưởng được hay không nữa tất nhiên bạn vẫn phải lang thang khá nhiều tìm kiếm vốn là vậy . Trung bình một ngày mình vào google không dưới 20 lần :)

Bá Hỷ
13-09-2002, 15:13
Search web mà ra đúng kết quả mà mình mong đợi không phải là chuyện dễ dàng , mình phải bỏ thời gian để dò tìm từng link một .Bạn có thể tìm với google nhưng nhiều khi nó sẽ xuất hiện thêm các lick không cần thiết . Bạn hãy thử trang này www.ask.com , đây là trang tìm kiếm web khá hay , nó tìm cả tên domain nữa . Khá hay đó nhưng kẹt cái là nó khá chậm , không nhanh như google.com .

Thorn Bird
13-09-2002, 15:40
Ask.com ??? Chac ben VN sao do chu day toi thay no chay cung khong cham dau ban Ba Hy oi !

anhlovemusic
13-09-2002, 15:44
mình thấy mấy trang tìm kiếm cực kì kinh khủng nó cứ đưa toàn mấy cái mình ko cần ko hà ?? làm bực cả mình ??

tayan_computer
19-09-2008, 16:17
một kỹ thuật ghép ảnh hot nhất hiện nay. chỉ có ở http://ru.photofunia.com/.
vui lòng tham khảo trang http://dantri.com.vn/cong-nghe/Tao-anh-doc-voi-Photofun/2008/6/238484.vip đẻ biết thêm chi tiết.
chúc các bạn vui vẻ