PDA

View Full Version : Phần mềm này xem Euro phải nói là đỉnh

giacatlong
13-06-2008, 04:08
Hôm qua lướt web tình cờ kiếm được cái soft xem TV qua vệ tinh đỉnh quá,xem được nhiều kênh như thể thao,giải trí và thông tin kinh tế...(hình như có 1 số kênh người lớn nữa thì phải :P).
Em thấy đa số chương trình xem tivi trên mạng bị chậm hơn tivi sóng vài phút(xem Euro mà bị cái này ức chết đi được,chẳng khác nào xem người ta chiếu lại,còn gì là trực tiếp nữa T_T ).Cái TVU này thì khác,chậm hơn cỡ vài giây thôi,vẫn còn hấp dẫn chán :)
Phần mềm miễn phí,khỏi cần key gì hết.
Link down(down hết 2 cái file nén về rồi mới giải nén ra nha các pác):
Phần 1:http://www.ziddu.com/download.php?uid=bLGblpiqbLOZluKnZqqhkZSrY6ubmJ2o6
Phần 2:http://www.ziddu.com/download.php?uid=bqualZWmaLCdmpWnaPiblJStY6qfkZWna A%3D%3D6

tanphuong85
13-06-2008, 08:05
Trang ziddu down khó ăn quá , idm chạy ko nổi . Nhưng phần mềm xem tv qua vệ tinh thì phải có phần cứng nữa chứ , ko có lấy gì mà tiếp sóng hả pa

hikhik
13-06-2008, 08:34
1. Google.com
2. Key: TVU Player
3. Rung đùi mà xem :D

giacatlong
13-06-2008, 09:18
Trang ziddu down khó ăn quá , idm chạy ko nổi . Nhưng phần mềm xem tv qua vệ tinh thì phải có phần cứng nữa chứ , ko có lấy gì mà tiếp sóng hả pa

Không phải down khó đâu bạn,mình dùng IDM vẫn >50Kb/s đấy thôi,lúc đầu nó không hiện kích thước file và % download đâu nhưng yên tâm,vẫn down đc ngon lành,bạn cứ nhấn start download là ok ^^.
Còn phần cứng thì ...hi hi,không cần ăng ten gi hết ^^,sóng nó cứ vào máy bạn ào ào(dùng đường truyền Internet mà bạn,đâu phải bắt sóng trực tiếp đâu :))

nanhtrang2208
13-06-2008, 13:05
Cái này tui xài lâu rồi. Mạng nhà bạn phải ổn định ở mức 700k/s mới chạy nổi
Hình thì có rõ hơn tí .Nhưng mà chậm hơn TV tới 1-2phut gì đó chứ ko phải giây đâu

giacatlong
13-06-2008, 15:12
Cái này tui xài lâu rồi. Mạng nhà bạn phải ổn định ở mức 700k/s mới chạy nổi
Hình thì có rõ hơn tí .Nhưng mà chậm hơn TV tới 1-2phut gì đó chứ ko phải giây đâu
Mình xài gói cước thấp nhất của thằng Viettl mà vẫn xem ầm ầm,mà gói này share cho 2 máy chứ không phải 1 máy đâu nha.Còn chậm hơn tivi 1,2 phút chắc là bạn xem mấy kênh Việt Nam phải không,hì,VN luôn đi sau thời đại mà.Bạn cứ vào mấy kênh bóng đá của nước ngoài đi,chậm hơn có vài giây thôi(thấy ở ngoài người ta hô vào là lúc đó mình cũng thấy trái bóng đang bay vào lưới luôn :) )

quangthaioptic
13-06-2008, 15:32
Xài FPT là khỏi coi được mấy cái này

vinafoso
13-06-2008, 23:32
Nút thank đâu vậy các bác :(

bangle
14-06-2008, 00:00
này cái file setup.exe có virus đó mí pác

trongns
14-06-2008, 00:23
thế khỏi cần down luôn !

langtuit87
14-06-2008, 04:35
Không phải virus đâu bồ,do chương trình của nó có hỗ trợ tự động update nên mấy chương trình antivirus tưởng nhầm nó là gián điệp đấy.Tớ tắt mấy chương trình diệt virus đi rồi cài vào chạy ro ro nè,đang ngồi xem Euro,ha ha,thank for sharing!

giacatlong
14-06-2008, 05:09
này cái file setup.exe có virus đó mí pác
Đâu thể kết luận oan cho phần mềm của người ta như vậy.Tôi đã test thử,tôi lấy danh dự của mình ra bảo đảm là soft này hoàn toàn không có virus.Bạn nói vậy chẳng khác nào bảo tôi là thằng post virus lên diễn đàn.Hic,tủi thân ghê,mình share đã không được ai cảm ơn lại còn bị mang tiếng nữa chứ.

hontruongba
14-06-2008, 13:04
Bạn Giacatlong (http://hieukinhquangthai.com) o chủ ý gửi virus nhưng phần mềm này thường có virus nên cẩn thận vẩn hơn,các bạn có thể xài cái khác như jlc,free tv... chắc ăn hơn

lê văn tuấn
14-06-2008, 13:56
sao mà em chẳng xem dc j cả vay các bác

lqkhoi
14-06-2008, 21:36
1. Google.com
2. Key: TVU Player
3. Rung đùi mà xem :D
Tks bồ. Hình như cái này giống SOPCAST, ngày xưa coi Sopcast rất tốt nhưng dạo gần đây thì rất tệ và toàn là kênh TQ ghét. Để xài thử em này xem sao.

Vừa down xong chất lượng rất tốt, chọn kênh Shanghai Sports và ngồi chờ Euro thôi. Lại phải coi đài TQ chán :) có ai biết kênh nào hổng nói tiếng TQ có chiếu Euro hun vậy ?

lambanmai8283
14-06-2008, 22:08
Chà, nghe bình thường thui
Kể ra có cũng tốt

giacatlong
15-06-2008, 01:16
Bạn vào các kênh thể thao,rồi chọn kênh Euro 2008 đó,xem cũng nét lắm.Bandwidth cao nữa,vừa mới xem xong trận Spain gặp Thụy Điển nè,chẳng giật chút nào.Hì,công nhận mấy thằng viết mấy cái soft này pro thiệt,nhưng mà nó cũng ngố rừng ghê,không đem soft này đi bán có khối người mua ấy chứ