PDA

View Full Version : Mua Ram và Card màn hình ????

hattieu189
12-06-2008, 23:35
em có 1 con máy mua cách đây cũng khoảng 5 năm, mà h` em thấy nó chạy chậm quá, em muốn nâng cấp ram, card màn hình, và tốc độ. Nhưng hôm nọ co anh kia xem máy em rồi nói máy này cũ quá, có muốn kiếm đồ thay cũng ko đc. Mà em cũng thuộc dạng mới biết về máy tính. Các bác xem em anh đó nói đúng ko?em có cách nào để thay ko ??? hay là em phải mua con CPU mới ???

phuongco
12-06-2008, 23:41
Máy bạn mua cách đây 5 năm rồi có khi nên mua cái case mới có lẽ hợp lý hơn đấy,nâng cấp ram + card màn hình cũng chẳng tốt hơn là mấy đâu,còn chip,nguồn,ổ cứng nữa.Mua case mới giờ cũng ko đắt lắm

windows_xp2
13-06-2008, 01:10
em có 1 con máy mua cách đây cũng khoảng 5 năm, mà h` em thấy nó chạy chậm quá, em muốn nâng cấp ram, card màn hình, và tốc độ. Nhưng hôm nọ co anh kia xem máy em rồi nói máy này cũ quá, có muốn kiếm đồ thay cũng ko đc. Mà em cũng thuộc dạng mới biết về máy tính. Các bác xem em anh đó nói đúng ko?em có cách nào để thay ko ??? hay là em phải mua con CPU mới ???
Máy mua năm 2003 -> thường có cấu hình: Chip Ce 1,7-1,8 hoặc PIV???, SDRam hoặc DDRam bus 333???, Main 845???

Nên bỏ ra 200.000 - 250.000 VNĐ nâng cấp Ram lên 512MB (mua hàng 2nd Hand) dùng để chạy các ứng dụng văn phòng, lướt web. Nếu muốn nhanh, mạnh mẽ hơn thì mua máy mới.

thanhsoros
13-06-2008, 09:10
Mua case mới ( có thêm tiền làm quả màn hình LCD ) về dùng vừa đỡ bực mình vừa bắt kịp với tốc độ công nghệ lol

hattieu189
13-06-2008, 12:58
Mua case mới ( có thêm tiền làm quả màn hình LCD ) về dùng vừa đỡ bực mình vừa bắt kịp với tốc độ công nghệ lol

hì..hì, nghe mấy anh nói thì sao mà thành thạo quá, vả lại em cũng thuộc dạng mới biết máy tính.Thế cho em hỏi case là gì thế hả mấy anh ??? nếu mua thì có đắt ko ??? mà giả sử em thay CPU thôi, còn màn hình thì vẫn cái 17inch cũ thì có ảnh hưởng j` tới việc chơi game hay ko ???

windows_xp2
13-06-2008, 13:47
Thế cho em hỏi case là gì thế hả mấy anh ???
Case là cái hộp để chứa Mainbord, CDRom, PSU, CPU,... Nhưng mọi người ở đây nói bạn thay Case có nghĩa là mua một cái máy tính mới (trừ cái màn hình).

nếu mua thì có đắt ko???
Đắt hay không tùy thuộc vào loại linh kiện bạn chọn. Cấu hình cao, chất lượng tốt -> đắt và ngược lại.

mà giả sử em thay CPU thôi
Nhiều loại Game rất nặng nên để chơi Game được tốt thì máy phải có cấu hình cao. Nó phụ thuộc vào nhiều linh kiện như Mainboard, CPU, Ram, VGA Card chứ không chỉ riêng CPU. Với cái máy bạn đã mua cách đây 5 năm mà bạn muốn nâng cấp để chơi Game thì không khả thi lắm. Cái này chỉ nên dùng để chạy các ứng dụng văn phòng, lướt web thôi còn muốn chơi Game thì bạn phải đầu tư một cái máy mới có cấu hình cao một chút.

còn màn hình thì vẫn cái 17inch cũ thì có ảnh hưởng j` tới việc chơi game hay ko ???
Vừa có, vừa không. Không ảnh hưởng đến tốc độ chơi Game nhưng ảnh hưởng đến cảm hứng chơi Game. Màn hình cũ -> hiển thị không rõ nét, mờ hơn, màu nhợt nhạt hơn màn hình mới.

hattieu189
13-06-2008, 23:38
Vừa có, vừa không. Không ảnh hưởng đến tốc độ chơi Game nhưng ảnh hưởng đến cảm hứng chơi Game. Màn hình cũ -> hiển thị không rõ nét, mờ hơn, màu nhợt nhạt hơn màn hình mới.
nói như anh thì chỉ ảnh hưởng đến chất lượng hình ảnh, chứ giật thì vẫn ko giật khi chơi game phải ko ???

windows_xp2
14-06-2008, 00:01
nói như anh thì chỉ ảnh hưởng đến chất lượng hình ảnh
Đúng vậy. Nếu mua màn hình mới thì chỉ có hình ảnh nó sẽ sáng hơn, sắc nét hơn, màu tươi tắn hơn cái màn hình cũ thôi.

chứ giật thì vẫn ko giật khi chơi game phải ko ???
Chơi Game có giật hay không nó phụ thuộc vào CPU, Mainboard, Ram, VGA Card.

hattieu189
14-06-2008, 12:46
hehe. cảm ơn XP2 nhé. thanks nhiều nhiều.

virut_hn
14-06-2008, 13:45
Chào, mình có ông anh họ, chuyên mua bán tư vấn cho bạn chính xác các linh kiện bạn cần, bạn cứ đến cửa hàng vi tính Đông Dương tại đường Nguyễn Thái Sơn, nếu bạn này nói bạn là bạn làm ăn của công ty Hoàng Nguyễn giới thiệu qua, thì đảm bảo giá rẻ hơn 1 tí, chất lượng thì tương đương các cửa hàng vi tính khác, kaka.

davidhai23
24-01-2010, 16:39
hi ! hien tai minh dang co du 1 cai card Ati Radeon X1550 vi it xai nen con moi,van con trong thoi gian bao hanh nguyen tem cua nha san xuat Gigabyte va tem bao hanh cua Hoan Long cau hinh em no : 256MB ddr2 128bit chay game,do hoa vo tu cho ban text thoai mai con day du hop,sach,dia driver ko thieu mon gi het va moi cung gia e no 450.000d va 1 thanh RAM moi keng 1GB chinh hang KingMax bo vang bus 800 con bao hanh nguyen tem cua KingMax va tem bao hanh Hoan Long gia no mua o ngoai hon 400.000d neu co nhu cau mua ca 2 thi RAM minh bot con 350.000d thoi co gi alo cho minh 01264414985 giao dich tai nha de tranh truong hop bi lua dao.Thank you

Xuanbinh
26-01-2010, 10:48
em cần mua 1 cái ram 1gb bus 667 giá rẻ