PDA

View Full Version : Vga Onboard bi gi roi

vgaonboard
12-06-2008, 16:56
em sài card VGA Onboard . nhưng vì tò mò nên em zo Bios disable thử coi sao. kết quả là mở CPU thì CPU vẫn chạy . đèn CPU chóp tắt . màn hình đen thui . có cách nào mở card VGA onboard lại ko . chỉ em với . máy nhà em sài cho share có 8M Ram wa Card VGA à . Ram 256 nên card VGA có 64M à . huhuh

windows_xp2
12-06-2008, 17:07
em sài card VGA Onboard . nhưng vì tò mò nên em zo Bios disable thử coi sao. kết quả là mở CPU thì CPU vẫn chạy . đèn CPU chóp tắt . màn hình đen thui . có cách nào mở card VGA onboard lại ko . chỉ em với . máy nhà em sài cho share có 8M Ram wa Card VGA à . Ram 256 nên card VGA có 64M à . huhuh
Bạn tháo viên pin CMOS ra để 1 lúc rồi lắp vào.

anhdaikho_vt
12-06-2008, 17:12

Bác này rãnh nhỉ. Disable trừ khi nào bác gắn card rời. Chưa có rời mà đã disable roài à. =)) Khổ.

vgaonboard
13-06-2008, 08:38
thanks mấy Bác nha . tháo cái nào em cũng bik chỉ có điều hem bik pin CMOS nằm chỗ nào thôi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

nếu đc thì chỉ em lun i

windows_xp2
13-06-2008, 09:44
thanks mấy Bác nha . tháo cái nào em cũng bik chỉ có điều hem bik pin CMOS nằm chỗ nào thôi
Pin CMOS nó nằm trên cái Mainboard đấy. Bạn mở cái CASE ra rồi nhìn thấy trong đó có viên Pin thì đó là Pin CMOS.

thanhsoros
13-06-2008, 09:45

Chít vì tội tò mò :no:

tanphuong85
13-06-2008, 16:36
Chít vì tội tò mò :no:

Ai cũng có 1 thời mà :). Có phá mới biết đường mà sửa chứ . Cách clear cmos nhanh nhất là rút điện ra , xem bên cạnh viên pin có cái jump ko , rút ra , cắm chân 2,3 rồi cắm lại như cũ (nếu như chỉ có 2 chân thì rút ra cắm lại).Hoặc rút điện , rút pin ra , bấm nút power chục lần , lắp pin vào thế là đã clear . Học cách thứ nhất từ công ty máy tính - cũng do tắt card onboard như bạn này :D

thocon11
13-06-2008, 20:59
Các anh cho em hỏi tí … máy em sử dụng main ESC 865GV_M3 VGA onboard
Em mới cài card màn hình rời AGV 8x ATI 9250 128M , cài diver đầy đủ , vô bios disable card onboad , nhưng sao màn hình cứ tối om , ko thấy gì cả , phải gỡ con card màn hình mới cài ra … xài lại card onboad thì bình thương , các anh có biết lí do vì sao ko ? giúp em với …cảm ơn nhiều .

amazon3000
21-06-2008, 07:28
[QUOTE=thocon11;1178592]Các anh cho em hỏi tí … máy em sử dụng main ESC 865GV_M3 VGA onboard
Em mới cài card màn hình rời AGV 8x ATI 9250 128M , cài diver đầy đủ , vô bios disable card onboad , nhưng sao màn hình cứ tối om , ko thấy gì cả , phải gỡ con card màn hình mới cài ra … xài lại card onboad thì bình thương , các anh có biết lí do vì sao ko ? giúp em với …cảm ơn nhiều .[/QUTE]
chắc là vga rời chưa hoạt động bạn tháo ra cắm sát vào là dược ah ko cần disble onboard vga rời chạy cũng dược mà.