PDA

View Full Version : HDD Box 3.5 có gắn vào DVDRW được ko

hookeba
11-06-2008, 16:23
Em có 1 cái HDD Box 3.5, cho em hỏi là mình bỏ cái box đi, chỉ dùng cái mạch chuyển của nó để gắn vào ổ DVDRW được ko?

khoabeo108
11-06-2008, 20:09
Chưa thử bao giờ, nhưng dự đoán dựa vào... linh tinh thì: Không được

Mặc dù cùng điện thế 12v, cùng kết nối, tuy nhiên, trong thiết bị HDD box còn có phần firmware để nhận biết thiết bị gắn vào & cung cấp driver cho máy tính. Khi gắn các thiết bị không cùng các thông số tiêu chuẩn định sẵn của firmware, thì khó mà hoạt động được.
Đó là suy đoán thôi, chứ bạn thử xem, có gì báo kết quả để anh em học hỏi thêm

svat
11-06-2008, 20:26
Cái gì cũng có chuẩn của nó hết bạn ơi, còn bạn muốn vọc để lấy kinh nghiệm thì mình cũng khuyên bạn nên cẩn thận, ko phải chuyện chơi.

giaan
12-06-2008, 21:05
xài tốt.bạn cứ yên tâm.

huyennuisap
12-06-2008, 22:45
xài tốt.yên tâm.nhưng nhớ hdd hay cd,dvd...đều phải set master

The Old Man
12-06-2008, 23:48
Không có gì chắc ăn hơn là tự mình thử. Các bạn chờ tôi thử ngay và cho kết quả liền sau đó.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Báo cáo:
Gắn CD hay DVD vào ổ USB box (cho HDD), kế nối với PC qua cổng USB là Vista nhận ngay. Mở CD (thử bằng dĩa CD MP3 nhạc) thấy ngay các file mp3 . Dùng WMP play một bản nhạc thì thấy nó load hơi chậm, nhưng nhạc vẩn chơi trơn tru và tốt đẹp.

Kết luận: Chạy tuốt !!

xuanlanvu
15-06-2008, 23:10
Không có gì chắc ăn hơn là tự mình thử. Các bạn chờ tôi thử ngay và cho kết quả liền sau đó.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Báo cáo:
Gắn CD hay DVD vào ổ USB box (cho HDD), kế nối với PC qua cổng USB là Vista nhận ngay. Mở CD (thử bằng dĩa CD MP3 nhạc) thấy ngay các file mp3 . Dùng WMP play một bản nhạc thì thấy nó load hơi chậm, nhưng nhạc vẩn chơi trơn tru và tốt đẹp.

Kết luận: Chạy tuốt !!

thêm một kinh nghiệm. nhưng cũng nghĩ là sẽ chạy được nhưng qua giao tiếp chuẩn khác thôi.