PDA

View Full Version : Kinh nghiệm chơi Normal mode trong Tỷ Phú Online

cuti_it
11-06-2008, 11:39
Kinh nghiệm chơi Normal mode trong Tỷ Phú Online

Đối với kiểu chơi Normal mode- Kiểu bình thường:

Ta sẽ có 1 room có thể là 1 đến 4 người chơi. Nếu muốn chơi theo team thì room đó phải là 4 người và chia làm 2 phe như A-B hay C-D vâng vâng.

Thế chơi solo thì khác nhau với chơi team như thế nào?

Khi chơi solo bạn sẽ 1 mình chống lại từ 2-3 người trong room đó và đương nhiên thời gian chơi sẽ rất lâu, khoảng 1-2 tiếng mới xong màn chơi đó nếu bạn có chiến lược cụ thể

Khi chơi team bạn sẽ có đồng đội hỗ trợ.Đồng đội rất có lợi khi chơi tỉ phú ví dụ như 2 người ra sức mua đất càng nhanh càng tốt và đánh bạn hết tiền của team còn lại. Và khi vào đất của người trong team mình thì bạn sẽ không bị phạt tiền.

Kinh nghiệm ở chế độ normal mode.

Trong chế độ normal mode. Người bị tính là game over sẽ là người bị lột sạch tiền và người lột tiền của người ""game over"" đó sẽ được nhận phần đất của người đó. Thế là bạn đã chiếm thế thượng phong trong room rồi.

Tất nhiên trong chế độ normal mode thì các vị thần và thẻ bài cũng không thể thiếu được.Nên bạn phải tận dụng tối đa các thẻ bài và vị thần may mắn. Tránh gặp vị thần xui xẻo.

Kinh nghiệm khi phối hợp team: Thẻ dùng nhiều nhất là thẻ chặn và thẻ đổi đất hay đổi nhà, thẻ nâng cấp và thẻ đổi đất.

Công dụng thẻ chặn trong normal mode là chặn ngay trước đất của mình để tới lượt mình đến đó nâng cấp nhà hay giữ chân kẻ thù ở đó để phạt tiền

Thẻ đổi đất hay đổi nhà cũng quan trọng không kém. Nó dùng để phòng khi mình làm ăn lớn. Ví dụ đối phương có 1 căn nhà 5 sao hay nhà hàng 5 sao gì đó đi bạn muốn chiếm của đối phương thì dùng 2 loại thẻ này. Lưu ý thẻ đổi nhà chỉ dùng cho nhà còn thẻ đổi đất là dùng cho mọi loại kiến trúc. . Tuy cách này hơi mạo hiểm vì bạn sẽ phải mất đi 1 phần tiền khổng lồ Nếu bạn có thần tài bên cạnh thì không sợ bị phạt. Đây cũng là thời điểm sử dụng 2 loại thẻ này thích hợp nhất khi có thần tài.

Trong các vũ khí thì nên xài thẻ phóng tên lửa và thẻ bom nguyên tử là 2 thẻ cũng rất có lợi nếu bạn muốn phá banh các ngôi nhà mắc tiền của đối phương. . Phạm vi nổ của 2 thẻ này rất lớn khoảng 2 ô trở lên nên cũng làm banh nổi 1 dãy phố rồi .Khi chơi team thời điểm xài thích hợp 2 card này là đối phương đang đứng ở khu đất hạng sang cảu họ và team của đối phương gần nhau trong khoảng 2-3 ô. Xong nhấn bùm 1 cái 1 mũi tên trúng 2 con nhạn . Vừa banh nhà của đối phương vừa cho đối phương ""về thành dưỡng sức"" vô bệnh viện .Bạn cũng nên cố gắng tìm cách nào cho đối phương ăn 1 quả bom hay 1 quả rocket vào bệnh viện. Thế là chúng ta có thễ đi ngang nhiên qua đất của họ mà không phải trả xu nào

Đủ chưa nhỉ thôi tạm viết tới đây ai có kinh nghiệm gì thêm thì post nha

Bạn có thể tham khảo thêm các kinh nghiệm trong game Tỷ Phú tại đây : http://forum.playpark.vn/forumdisplay.php?f=286