PDA

View Full Version : Đĩa khi mua MP4 dùng để làm gì???

quangtrung1789
10-06-2008, 00:51
Mình mới mua cái mp4 thì thấy có cái đĩa "nho nhỏ" mà mình chẳng biết làm gì với nó. Mình nghe nói đó là đĩa driver gì đó nhưng mình ko bít cách sử dụng. Có bro nào biết chỉ giúp mình với.

tiểu_sư_phụ
10-06-2008, 05:06
đó là đĩa driver kèm theo máy, bạn bỏ vào setup trong máy, khi cần chép nhạc từ máy tính vào mp4 hay ngược lại sẽ được. Đôi khi máy có thể nhận ra mp4 của bạn mà không cần cài driver

quangtrung1789
10-06-2008, 09:23
đó là đĩa driver kèm theo máy, bạn bỏ vào setup trong máy, khi cần chép nhạc từ máy tính vào mp4 hay ngược lại sẽ được. Đôi khi máy có thể nhận ra mp4 của bạn mà không cần cài driver
Ko biết sao chứ khi mình kết nối MP4 với máy là được ngay, đâu cần phải có cái đĩa này???
Khi mình bật cái đĩa đó lên thấy trong đó có hàng chục file setup, mình chẳng biết cái đó để làm gì nữa???

logoff
10-06-2008, 09:32
bạn đang dùng windows Xp, windowsXp tự nhận đc Mp4 của bạn. Nếu bạn dùng Win98 hoặc cũ hơn phải cài drive của MP4 trên cái đĩa bé tí đó. Windows mới nhận biết dc Mp4 của bạn

quangtrung1789
10-06-2008, 20:45
bạn đang dùng windows Xp, windowsXp tự nhận đc Mp4 của bạn. Nếu bạn dùng Win98 hoặc cũ hơn phải cài drive của MP4 trên cái đĩa bé tí đó. Windows mới nhận biết dc Mp4 của bạn
Vậy có nghĩa là mình ko cần cái đĩa đó nếu xài XP phải ko cậu???

Uzumaki_Naruto
10-06-2008, 21:30
Vậy có nghĩa là mình ko cần cái đĩa đó nếu xài XP phải ko cậu???

trong đó còn có chương trình chuyển đổi file sang amv để xem nhạc hình nữa đó!

uh! Trong đĩa có một số chương trình tiện ích dùng để cắt chuyển convert film, nhạc từ các đĩa CD bình thường sang định dạng (mpeg, 3gp, amv, file nhạc mp3) dùng để xem và nghe trên máy mp4 của pác đó

yeucine
10-06-2008, 21:30
trong đó còn có chương trình chuyển đổi file sang amv để xem nhạc hình nữa đó!

CÁi này chỉ đúng cho máy TQ

superman2007
10-06-2008, 21:39
quan trọng nhất trong cái đĩa có vẻ thừa đó là phần mềm backup và nạp firmware đôi khi nó còn đi kèm luôn firmware máy luôn đấy.nó quan trọng như đĩa driver của mainboard vậy.nhưng do nhiều người không biết nên coi thường nó nên theo tôi bạn nên cất nó đi.bao h máy của bạn bị lỗi như cắm vào máy ko nhận,bật ko boot được vào màn hình wellcome hay đơn cử là bạn đem format nó trong win như với USB thông thường thì lôi cái đĩa nó ra mà nạp lại firm.nếu ko thì lôi ra thợ họ nạp cho (chắc chắn là phải nôn $ ra cho họ.keke)