PDA

View Full Version : Máy em bị lỗi mạng internet lúc có lúc ko các bác giúp em với

caigithe
09-06-2008, 00:57
chuyện là thế này,máy em bị mất mạng internet ko hiểu lý do tại sao.Khi bị mất mạng em reset lại máy vài lần lại thấy có mạng.Máy em có phải bị lỗi Win ko các bác,còn về dây mạng em nghĩ chắc ko có vấn đề gì.Mong các bác giúp em sớm.Thank!!!

cyber5000
09-06-2008, 15:10
Em cài lại driver card mạng và quét virus xem thế nào ?

Timer
09-06-2008, 15:55
Một lí do cần lưu ý bạn phải kiểm tra Internet xem có bị rớt không ?

ko12
09-06-2008, 21:49
nếu Internet bị rót thì phải goi điện thoại lên tụi kĩ thuật cho nó làm
no noi sẽ khắc phục, hỏi nó chừng nào?
nó nói sớm nhất, hỏi nó sớm nhất là chừng nào?
nó nói do lỗi phần cứng của mình, hỏi nó cách khắc phục như thế nào?

có 1 lần ADSL VIETTEL bị dí liên tục, gọi điện thoại lên, nó nói modem hư. Liền kêu nó cho mượn modem xài thử đi là biết modem hay mạng hư. Vài ngày sau, mạng bình thường cho tới bây giờ

minhducgamer
10-06-2008, 10:23
chuyện là thế này,máy em bị mất mạng internet ko hiểu lý do tại sao.Khi bị mất mạng em reset lại máy vài lần lại thấy có mạng.Máy em có phải bị lỗi Win ko các bác,còn về dây mạng em nghĩ chắc ko có vấn đề gì.Mong các bác giúp em sớm.Thank!!!

Có thể do mạng nhà bác.Thử modem khác xem sao - vì 1 số modem mạng bình thường thì vào Ok, nhưng mạng hơi yếu tý là ngủm ah.Mà cái nầy giống vụ đầu DVD kén đĩa đó.Tức modem càng XỊN,càng mắc tiền càng dễ bị.

caigithe
10-06-2008, 13:54
Có thể do mạng nhà bác.Thử modem khác xem sao - vì 1 số modem mạng bình thường thì vào Ok, nhưng mạng hơi yếu tý là ngủm ah.Mà cái nầy giống vụ đầu DVD kén đĩa đó.Tức modem càng XỊN,càng mắc tiền càng dễ bị.

Ko phải do modem bác àh.Vì em xài 2 máy với cái modem ấy,lúc máy em dớt máy kia nó vẫn có mạng chứng tỏ modem ko sao :D.Mà lúc máy em mất mạng reset vài lần cái lại có thế mới ức chế chứ.Em nghĩ do máy em bị bệnh,chắc do bọn virus gặm nhấm linh tinh rùi ^^.Bác nào biết phần mềm diệt virus nào free mà lại ngon ko cho em link download nhé.Thank.

manhan
10-06-2008, 14:12
bạn hãy hỏi dịch vụ xem có bị loi mang khong nhe