PDA

View Full Version : To shinra lần 2:

tnHuAn
19-06-2003, 11:39
Shinra, tui nghĩ không có cách học nào tốt bằng cách vừa học vừa thực hành những cái mình học.

Nếu được, bạn có thể cho tui tham gia chung làm cái gam với bạn được không, cái nào ko biết, tui sẽ hỏi và bạn sẽ chỉ bảo cho tui

Tui nghĩ như vậy sẽ tốt đấy, vì kinh nghiệm trong công ty, khi muốn học 1 công nghệ nào mới thường thì sẽ có 1 project nào đó đi chung với công nghệ đó, cho tui vừa làm vừa nghiên cứu

Thanks lần 2

Shinra
20-06-2003, 01:43
Shin cũng rất muốn, Shin dùng 3d Game Studio để làm game, cái này rất dễ xài, bạn có thể vào trang chủ của nó để biết thêm chi tiết, trong đó cũng có nhiều model miễn phí cho mình download về bỏ vô game nữa, tiện lắm, chỉ cần viết code lại theo đúng ý của bạn thôi.

http://3dgamestudio.com

( Ghostlake - 3D World đang bán cái đĩa có chương trình này, bạn PM cho cậu í nhá )

Dante
21-06-2003, 10:36
shinra ui mình đã tạo được nhân vật rùi mà không biết làm sao cho nhân dật nháy mắt được hết hà (còn cái cử động thì biết rùi)chỉ giúp mình với

Shinra
25-06-2003, 02:46
Bạn dùng 2 texture áp skin cho model, 1 mở và 1 nhắm mắt cho entity, sau đó dùng lệnh my.skin=(a) với a là số thứ tự của skin. Lúc đó sẽ tạo ra ảo giác là nhân vật chớp mắt.

MatKieng
25-06-2003, 18:31
Shinra cho mình hỏi nha, mình đang dùng DirectX để lập trình Game, nhưng mà lập trình bằng DirectX khó quá và thường bị báo lỗi (Linker là mệt nhất), với cái Studio của bạn nói mình có thể hoàn toàn điều khiển được cả toàn bộ Game không? Cám ơn bạn.