PDA

View Full Version : [Q] co ai o Mi khong zay,cho tui hoi ?

blueeyes
19-06-2003, 10:08
chao can ban,
tui la sinh vien nam 1 truong Xay Dung ,tui muon qua Mi du hoc ve kinh te co duoc khong nhi,nghi noi khi xin visa Dai su quan ho se hoi ly do ,ma phai chinh dang kia ,tui chang biet neu ra ly do nao ca,tui thich thoi ma.
Ai dang o Mi Biet thi giai dap gium tui ghen!
thank you that nhieu .

cunghe
13-12-2007, 17:40
cunghe tui day tinh co vao dien dan do bi cai vu Du hoc xam xoi ki we. Tui dang tim hieu thong tin du hoc My, nhung thong tin tui nam duoc it wa, dinh vo day tham khao them.
cunghe tui day rat mong duoc cac bac giang ho tu xu de mat.
cunghe thanks.

nino
14-12-2007, 22:45
cunghe tui day tinh co vao dien dan do bi cai vu Du hoc xam xoi ki we. Tui dang tim hieu thong tin du hoc My, nhung thong tin tui nam duoc it wa, dinh vo day tham khao them.
cunghe tui day rat mong duoc cac bac giang ho tu xu de mat.
cunghe thanks.

chao can ban,
tui la sinh vien nam 1 truong Xay Dung ,tui muon qua Mi du hoc ve kinh te co duoc khong nhi,nghi noi khi xin visa Dai su quan ho se hoi ly do ,ma phai chinh dang kia ,tui chang biet neu ra ly do nao ca,tui thich thoi ma.
Ai dang o Mi Biet thi giai dap gium tui ghen!
thank you that nhieu .

Hai bác đang ở Mỹ hay ở Việt Nam mà viết bài tiếng Việt không đấu vậy? vừa đọc tui phải vừa suy nghĩ ra coi nghĩa nó là gì mà cũng không hiểu câu cuối bác cunghe nói gì:(. Nhớ gõ tiếng Việt có dấu nhé!

hungpham
29-12-2007, 06:54
Xin VISA sang Mỹ là cực khó (trừ khi bạn ở mấy nước như Canada), kể cả xin Visa du lịch.

Có điều câu hỏi của bạn rất buồn cười vì thường thì người ta sẽ apply, nhận được accepted của trường, nhận được I20 rồi thì mới xin Visa (I20 là cái giấy tờ quan trọng nhất để xin VISA, I20 do trường nhận bạn cấp).

Apply sang US (không phải chỉ có mỗi IT hay Econ) nói chung là một quá trình rất phức tạp lằng nhằng. Câu hỏi của bạn chứng tỏ bạn chưa tìm hiểu gì về việc này cả. Qua mấy diễn đàn du học sinh như vietabroader.org sẽ rất có ích cho bạn.

Good luck,

h0anghai
17-01-2008, 15:04
Ah chắc được đó, cần chứng minh tài chính của bạn, ai bên Us bão lãnh cho bạn, và Lãnh SỰ QUán cũng sẽ hỏi bạn máy năm qua làm cái gì , học gì đó nha @_#

babylearnit
18-01-2008, 16:49
qua đây mà hỏi nè:
http://www.vietabroader.org/forum/

Thao_Phuong_WM
27-01-2008, 12:21
http://clbduhoc.org => Trong này có nhìu info cho mọi người tham khảo nà!
>___<