PDA

View Full Version : Thay đổi cổng USB cho Laptop cũ

chauanhsg
07-06-2008, 21:04
Mình có đứa bạn có 1 cái Laptop Dell cũ rồi, chỉ có 1 cổng USB thôi.Bây giờ thì cái cổng USB đó bị hư mất rồi.Nên ko thể chép dữ liệu từ bên ngoài vào trong máy.Có cách nào để giải quyết vấn đề này ko vậy.? Ai biết thì tư vấn cho mình dùm chút.Cảm ơn trứoc nha...

..

nino
07-06-2008, 23:24
vậy là nó quá cũ rồi... thay luôn cái mới đi bác ơi!!

The Old Man
08-06-2008, 00:18
Mua USB - PCMCIA gắn vào slot bên hông Laptop

chauanhsg
08-06-2008, 13:02
Mua USB - PCMCIA gắn vào slot bên hông Laptop

Có phải cái này là để đổi cổng thàng cổng USSB ko vậy bạn?

The Old Man
08-06-2008, 13:05
Coi hình:
Gắn vào slot PCMCIA thì laptop có thêm 4 cổng USB

chauanhsg
09-06-2008, 18:08
À.bây giờ thì mình hiểu rồi.Cho mình hỏi thêm là: Có thể đổi cổng máy in( LPT) thành cổng USB được không vậy bạn.Hay là dùng cáp mạng để nối trực tiếp máy PC và laptop với nhau để truyền dữ liệu qua cho nhau được không.Mình hỏi vậy là vì máy Latop này cũ rồi, sợ nó hư cái cổng gắn PCMCIA thì còn có đường khác mà lần...Thông cảm nha, chưa đủ tiền tậu Laptop mới nên phải khổ thế này...Cảm ơn bạn nha

tranhung57
10-06-2008, 04:55
À.bây giờ thì mình hiểu rồi.Cho mình hỏi thêm là: Có thể đổi cổng máy in( LPT) thành cổng USB được không vậy bạn.

Không đc bạn à

Hay là dùng cáp mạng để nối trực tiếp máy PC và laptop với nhau để truyền dữ liệu qua cho nhau được không.

Được đó bạn.
Nhưng bạn nên kiếm cái PCMCIA => 2USB
Chú ý nhé: Nếu bạn định mua cái PCMCIA => USB thì chỉ mua loại =>2 cổng thôi nhé vì loại =>4 cổng phải lấy nguồn từ 1 cỏng USB trên máy, mà cái cổng USB trên may của bạn lại đang hỏng ( Nếu nó hỏng nguồn thì kô cái PCMCIA =>4USB sẽ kô dùng đc )

chauanhsg
10-06-2008, 19:15
Không đc bạn à

Được đó bạn.
Nhưng bạn nên kiếm cái PCMCIA => 2USB
Chú ý nhé: Nếu bạn định mua cái PCMCIA => USB thì chỉ mua loại =>2 cổng thôi nhé vì loại =>4 cổng phải lấy nguồn từ 1 cỏng USB trên máy, mà cái cổng USB trên may của bạn lại đang hỏng ( Nếu nó hỏng nguồn thì kô cái PCMCIA =>4USB sẽ kô dùng đc )
Cảm ơn bạn nhé!Mình sẽ tìm mua loại 2 cổng thôi.Cho mình hỏi thêm là bạn biết cách nối 2 máy PC-Laptop bằng cáp Internet ko vậy?Nếu biết thì chỉ mình với nha.Mình cần biết thêm để học hỏi.

tranhung57
18-06-2008, 19:40
Cảm ơn bạn nhé!Mình sẽ tìm mua loại 2 cổng thôi.Cho mình hỏi thêm là bạn biết cách nối 2 máy PC-Laptop bằng cáp Internet ko vậy?Nếu biết thì chỉ mình với nha.Mình cần biết thêm để học hỏi.

Bác vào đây để biét cách nối 2 máy nhé .
http://www.ddth.com/showthread.php?t=136992
Nếu vẫn kô làm đc thì pm tôi chỉ cho

honglam1990
16-11-2008, 12:03
cái đó mua ở đâu ạ bạn , phong vũ có bán kô