PDA

View Full Version : "cẩn thận khi lướt Web"

vang
07-06-2008, 20:13
Các bạn oi nếu máy của các bạn có nối mạng thì các bạn hãy cẩn thận khi lướt Web nha. Neu các bạn lướt web mà gặp câu hỏi đại loại là " bạn có muốn đặt trang web lam trang chủ không ?" thì các bạn hãy chọn " no " nha, vì phần lớn các trang web này là những trang web chứa nhiều virus lắm đó, VD nè: Hom nay minh vào Website: http://bienhat.org, thì cũng được hỏi đặt Web này làm trang chủ, nhưng khi xong rồi thì nó sẽ cho các bạn dính đòn với rất nhiều cửa sổ của Web được hiện ra ngay trên desktop của bạn, kiểu như là "bom chat" đó các bạn ah, và bạn sẽ trở tay không kịp đâu, tắt nguồn hay restart lại máy là hiệu quả trong trường hợp này và nên nhớ là đặt lại trang chu các bạn nhé. Chúc các bạn vui vẻ và thành công.

cronocks
07-06-2008, 21:25
haha, kinh nghiệm xương máu, mọi người cẩn thận nhé

haha_254
07-06-2008, 21:36
thanks. Phai can than hon

nino
07-06-2008, 23:22
Các bạn oi nếu máy của các bạn có nối mạng thì các bạn hãy cẩn thận khi lướt Web nha. Neu các bạn lướt web mà gặp câu hỏi đại loại là " bạn có muốn đặt trang web lam trang chủ không ?" thì các bạn hãy chọn " no " nha,

Chỉ có mấy tay gà mới chọn yes, thậm chí cài YM nó hỏi có đặt yahoo làm trang chủ hay gán chức năng tìm kiếm cho trình duyệt thì mình cũng chọn no luôn bác à :(

Penguina4
08-06-2008, 21:50
Các bạn oi nếu máy của các bạn có nối mạng thì các bạn hãy cẩn thận khi lướt Web nha. Neu các bạn lướt web mà gặp câu hỏi đại loại là " bạn có muốn đặt trang web lam trang chủ không ?" thì các bạn hãy chọn " no " nha, vì phần lớn các trang web này là những trang web chứa nhiều virus lắm đó, VD nè: Hom nay minh vào Website: http://bienhat.org, thì cũng được hỏi đặt Web này làm trang chủ, nhưng khi xong rồi thì nó sẽ cho các bạn dính đòn với rất nhiều cửa sổ của Web được hiện ra ngay trên desktop của bạn, kiểu như là "bom chat" đó các bạn ah, và bạn sẽ trở tay không kịp đâu, tắt nguồn hay restart lại máy là hiệu quả trong trường hợp này và nên nhớ là đặt lại trang chu các bạn nhé. Chúc các bạn vui vẻ và thành công.

Cám ơn bạn nhiều ! Mình sẽ lưu ý

longminhh
09-06-2008, 14:53
Cám ơn bạn nhiều ! Mình sẽ lưu ý

Chà, cái này nguy hiểm thật. Hồi trước mình bị 1 lần rồi nhưng giờ mới biết. Tụi thương mại điện tử hồi này có nhiều chiêu quá.

thuongnhanIT
10-06-2008, 14:19
pac nay co kinh nghiem wa nhi. minh cung da tung bi nhu vay day nhung khong bit phai lam sao the la bi dinh víu lun rui

vtnphong
10-06-2008, 15:02
Ghét nhất là mấy trang web bắt cài plugin cho trình duyệt. Như thằng Megaupload đó, bắt phải cài cái toolbar của nó thì mới cho download.

logoff
10-06-2008, 15:39
hohoho có những trang chon yes hay no đều bị cài đặt nó làm trang chủ cả

Beach_Long
10-06-2008, 16:17
hohoho có những trang chon yes hay no đều bị cài đặt nó làm trang chủ cả

Trang nào vậy Bác ? Cho em biết với, thử xem nó như thế nào.

linh-moi
24-06-2008, 15:23
Máy mình cũng thường xuyên bị như vậy.
Nhưng biệt làm sao được vì là máy cơ quan mà!