PDA

View Full Version : XP P3 - Report

babyinternet
07-06-2008, 12:31
Đang ngồi cài lại XP P2, bực mình quá nên tạo cái thread để bà con cùng chia sẻ lỗi của P3.

Lỗi của tui :

Chả biết cái thằng LSVICENT.EXE là thằng nào mà nó ngốn CPU khủng khiếp như vậy (Always).

Máy Laptop cài XP P2 xử dụng Pin được khoảng 2h, lên P3 được vài ngày thì bắt đầu phát sinh vấn đề, Pin chỉ xài được độ 40 phút!!!!
Hệ điều hành được cho là nhanh hơn đâu chả thấy, chỉ thấy hệ thống ngốn RAM nhiều hơn (RAM 1Gb nhưng tui xài freeRAMXP toàn thấy có 500Mb, XP P2 thì 700+).

Bực bực bực bực !!!!!!!!!!!!!! Vãi !!!!!!!!!:chris::chris:

anhduong2509
09-06-2008, 20:06
có thể laptop thì khổ hơn chăng.thế em chả để xiền mua laptop nữa.hề hề.chứ em xài sp3 ngon ơ có j` đâu

manwhofind09
09-06-2008, 20:51
Làm gì có LSVICENT.EXE trong SYSTEM. Vào exeLibrary đánh tên nó xem có phải của microsoft không! virus...

CounterStrike
09-06-2008, 22:02
Đang ngồi cài lại XP P2, bực mình quá nên tạo cái thread để bà con cùng chia sẻ lỗi của P3. Chả biết cái thằng LSVICENT.EXE là thằng nào mà nó ngốn CPU khủng khiếp như vậy (Always)...Bực bực bực bực !!!!!!!!!!!!!! Vãi !!!!!!!!!:chris::chris:

ha ha ha ... ! lsvicent.exe ko phải virus, cũng ko phải file hệ thống, mà là của thằng LacViet, ko liên quan gì đến SP3 hay SP2. Trước đây tui thường dùng TaskManager end process thằng này rồi vào thư mục cài đặt LacViet xóa nó luôn, LacViet vẫn chạy bình thường nhưng ko dùng chức năng tra nóng.. Sau này dùng thằng MTD2002 thì ko thấy bị lỗi lsvicent nữa.