PDA

View Full Version : Bị mất biểu tượng ổ DVD và biểu tượng cuả USB trong máy tính lun

pepsichanhvn
07-06-2008, 11:59
hôm wa mình kết nối máy tính với cái điện thoại 5300 của bạn, vừa click vào cái biểu tượng USB thì nó làm mất lun cái cổng USB và mất lun cái ổ đĩa DVD trong my computer nữa. Mình đã vào phần hardware thì thấy cái biểu tượng USB bị tô màu vàng có biểu tượng dấu chấm than. Ai biết nguyên nhân khắc phục thì chỉ mình nha......Xin cám ơn nhìu..........

tranhung57
07-06-2008, 12:28
hôm wa mình kết nối máy tính với cái điện thoại 5300 của bạn, vừa click vào cái biểu tượng USB thì nó làm mất lun cái cổng USB và mất lun cái ổ đĩa DVD trong my computer nữa. Mình đã vào phần hardware thì thấy cái biểu tượng USB bị tô màu vàng có biểu tượng dấu chấm than. Ai biết nguyên nhân khắc phục thì chỉ mình nha......Xin cám ơn nhìu..........

Ban click phải vào đó chọn enable xem thử
OK ??

pepsichanhvn
07-06-2008, 21:00
thử hết rùi bạn ơi........ Vẫn ko đc, khỗ thiệt với cái laptop này......

phuckhanh
09-06-2008, 16:43
Bạn nên vào CMOS chọn loaddefdfaul lại cho nó. Nếu không được nữa thì xem lại cable nhé.

nino
09-06-2008, 18:19
thử hết rùi bạn ơi........ Vẫn ko đc, khỗ thiệt với cái laptop này......

Coi chừng bị nhiễm virus autorun đó bác, hôm trước cái lap nhà em cũng bị như vậy, mấy cái ổ đĩa tự nhiên biến thành biểu tượng thẻ nhớ có sóng wifi mới ghê chứ.

xuanlanvu
15-06-2008, 23:35
Bạn nên vào CMOS chọn loaddefdfaul lại cho nó. Nếu không được nữa thì xem lại cable nhé.

Coi chừng bị nhiễm virus autorun đó bác, hôm trước cái lap nhà em cũng bị như vậy, mấy cái ổ đĩa tự nhiên biến thành biểu tượng thẻ nhớ có sóng wifi mới ghê chứ.

laptop thì khó mở lắm. cứ theo như bạn nino nói thì bạn bị virus, cách đơn giản và nhanh thì cứ cài lại win đi, nhớ sau đó cài lun phần mềm diệt virus trước khi mở data để làm việc. sau đó máy chạy nhanh mà an toàn hơn.

chautentri
01-09-2008, 22:06
máy tính nhà mình khi cắm USB vào thì máy vẫn báo bình thường nhưng vào MY COMPUTER thì ko thấy ổ USB nên ko vào dc mong các bạn giúp mình , chân thành cảm ơn!!!

comifend
01-09-2008, 23:07
laptop thì khó mở lắm. cứ theo như bạn nino nói thì bạn bị virus, cách đơn giản và nhanh thì cứ cài lại win đi, nhớ sau đó cài lun phần mềm diệt virus trước khi mở data để làm việc. sau đó máy chạy nhanh mà an toàn hơn.
laptop lỡ xài win bản quyền sao cài lại bác...bác xem có recovery lai được không...nhớ quyét virus lại xem

ndddtph
01-09-2008, 23:11
Có thể Driver của USB bị lỗi nên mới có hiện tượng màu vàng như vậy, bạn gỡ nó ra lun rồi bỏ đĩa Win vô cài lại (Driver USB có tích hợp trong đĩa Win mừ)