PDA

View Full Version : [Q] Maya 5 ??

ZeNTo
18-06-2003, 22:11
Zen vừa install Maya5 , trong hướng dẫn cr*ck nói phải install Microsoft Loopback adapter(add new hardware->network) .Zen làm theo và đã cr*ck thành công . Nhưng có điều sau khi install Microsoft Loopback adapter thì tốc độ khởi động của OE cực chậm (hix ,gần 5 phút) . Gỡ Microsoft Loopback adapter ra thì OE hoạt động lại bình thường nhưng Maya lại ko chạy được. Có bạn nào biết cách khắc phục ko? Microsoft Loopback adapter có công dụng gì ?
Zen xài winXP . Cám ơn các bạn nhiều.

thongtm
19-06-2003, 09:50
MS Loopback (nghĩa đại khái là "lặp vòng tín hiệu"), sẽ giả lập tín hiệu truyền tin của card mạng - sử dụng trong trường hợp PC của bạn không có card mạng nhưng cần phải giả lập để đánh lừa software. Ví dụ Maya cần có số TCP/IP để chạy, nếu máy tính không có card mạng thì mình phải xài đỡ thằng MS Loopback để cung cấp 1 số TCP/IP (192.100.100.1 hay gì gì đó).

Trong trường hợp của bạn, nếu muốn gỡ bỏ MS Loopback mà Maya vẫn chạy được thì hãy gắn vào 1 card mạng vào PC.

ZeNTo
19-06-2003, 11:56
Nếu chức năng của MS Loopback chỉ có vậy ,thì mình ko hiểu tại sao nó lại làm ảnh hưởng đến tốc độ khởi động của OE hix ??!!

thang_be_chan_trau
19-06-2003, 12:29
Tui đang xài Microsoft Loopback, hệ thống chạy bình thường.

To Thongtm:
Bác có CD Maya Advanced không, cho em mượn tí, em chỉ mua được dĩa Base Setup thôi.

thongtm
20-06-2003, 08:48
Ở nhà tui xài card mạng, nhưng mới rồi tui setup MS Loopback cho 1 đứa bạn xong, Maya 5 chạy tốt, WinXP chạy cũng tốt. Chẳng hiểu hệ thống bạn bị cái gì.

Gửi Em Bé Chăn Trâu:

Tớ cũng đang lùng cái CD advanced đó đây. Khi nào có nhớ hú anh em 1 tiếng nhá. Cám ơn !

ZeNTo
20-06-2003, 19:01
Zen ko biết nữa . Mọi thứ vẫn bình thường chỉ duy có tốc dộ khởi động của OE chậm khủng khiếp hix. Có bạn nào biết cách chữa ko? hix