PDA

View Full Version : U nào biết cách phá pass trong cmos chỉ cho mình với

sonys
05-06-2008, 17:54
mình mới mua lại cái mày vi tính cũ của người bạn, lúc mua mình cũng ko vào cmos để xem mà chỉ đánh lệnh dxdiag ở run để kiểm tra máy.mình muốn cài lại máy mà ko nhận boot cd, mình muốn vào cmos để cài lại cho nó nhận dĩa nhưng ko vào được vì đòi pass mà người bán máy thì đi xa rồi, ko làm sao mà hỏi dc. ai biết giúp mình với cảm ơn nhiều !!

windows_xp2
05-06-2008, 18:00
mình mới mua lại cái mày vi tính cũ của người bạn, lúc mua mình cũng ko vào cmos để xem mà chỉ đánh lệnh dxdiag ở run để kiểm tra máy.mình muốn cài lại máy mà ko nhận boot cd, mình muốn vào cmos để cài lại cho nó nhận dĩa nhưng ko vào được vì đòi pass mà người bán máy thì đi xa rồi, ko làm sao mà hỏi dc. ai biết giúp mình với cảm ơn nhiều !!

Tắt máy -> tháo pin CMOS một lúc rồi lắp vào -> khởi động máy lên để xem thành quả.

sonys
05-06-2008, 18:26
híc bạn ơi mình cũng nghĩ cách đó. nếu mà máy để bàn thì mình làm rồi , đàng này vì là laptop mình chưa khi nào mở ra nên cũng hơi ngại . có cách nào nữa ko bạn ?

nino
05-06-2008, 18:50
Nếu không can thiệp sâu vào laptop thì việc xóa pass trong cmos xem như là không thể...
Có mấy bài nói về chủ đề này rồi bạn à, bạn chịu khó tìm nhe!

yeucine
05-06-2008, 18:53
Pin Cmos Lap thường được hàn chết. Muốn tháo phải xả mối hàn.
Nếu không dám thì chỉ còn cách mang ra tiệm.

sonys
05-06-2008, 19:16
cảm ơn mọi người nhiều nhiêu nha ! híc quả ni chắc phải ra tiệm rùi , nản chưa. đúng là đoảng quá lúc mua máy