PDA

View Full Version : Hỏi về Nero?

JERRY
18-06-2003, 17:40
Có ai biết chương trình Nero để làm gì không?Nếu biết làm ơn chỉ dum em nhé!Hình như là sao đĩa phải ko ạ,em tưởng chỉ có ổ ghi thì mới ghi đc đĩa ,em có nghe phần mền Nero cũng ghi đc đĩa.Ai biết nhiều về Nero xon chỉ dum nhe'

Tony
19-06-2003, 00:19
Jerry, Nero là chương trình để copy dĩa cds. còn làm sao để ghi dĩa thì phải đọc trong HELP. mỗi chương trình nào cũng có help file để giúp chúng ta hiểu và sử dụng tốt chương trình đó. khi copy dĩa cds thì đòi hỏi phải có ổ ghi CD-RW. Nói ví dụ em muốn nối mạng internet em phải đăng ký với nhà cung cấp dịch vụ Internet và muốn vào mạng thì em phải cần IE. như vậy thiếu 1 trong 2 sẽ không thực hiện được, công việc sao chép dĩa cũng tương tự như thế. Jerry nắm được rồi chưa nào.

Ghost1982
19-06-2003, 07:50
Nero khá đa năng, có thể ghi, chép CD ngoài ra nếu bạn không có ổ ghi cũng có thể sài chức năng Nero Express để ghi CD ảo, xem chi tiết ở bài Các CT copy giả lập CD.

Nicholaspopup
19-06-2003, 14:24
Có ai post lên cách ghi đĩa không ? có thể copy đĩa với ỗ RW không ???
nếu có 2 ổ đĩa cd có thể copy được không ??

Hans Voralberg
19-06-2003, 15:39
Tất cả cái ông nói đều được hết. Tui đang xài như vậy nè, 1 DVD-ROM, 1 CD-ROm, 1 CD-W-RW. Còn ông muốn ghi đĩa gì mới được chứ. Post hết lên thì dài lắm.

Bush
19-06-2003, 15:54
Cách ghi đĩa đơn giản
1. Chọn kiểu ghi ( bạn có thể ghi kiểu data, cd, vcd....)
2. Chương trình sẻ hiện ra một cửa sổ, bạn hãy add những gì mà bạn muốn ghi
3. Sau khi hoàn tất song bạn chon Next chương trình sẻ hiển thị cửa sổ tùy chọn cho bạn ( tốc độ ghi, tên đĩa, quan trọng là phần chọn ghi tiếp lần sau chỉ đối với data còn vcd, cd thì không. Bạn cũng nên chọn phần kiểm tra đĩa sau khi ghi nhằm trách tình trạng sau khi ghi thì không xài được). Mình xin lưu ý các bạn không nên chọn tốc độ ghi quá cao ( chỉ nên chọn ghi ở tốc độ 12x)
4. Exit ( chắc bạn nào cũng biết)

Bạn Nicholaspopup có 2 ổ đĩa ( CD và RW ) thì bạn có thể copy vô tư còn 2 ổ đĩa CD thì bó tay + chân chịu trói
Mình chỉ hướng dẫn đối với chương trình Neroooooooooooooo

JERRY
19-06-2003, 22:26
Cám ơn các anh đã chỉ bảo em.Nhưng mà ổ nhà em là ổ đọc,em thấy anh post1982 có nói là Nero cũng sài đc .ANh làm ơn hướng dẫn 1 cách tỉ mỉ hơn đc hong?Em cần sao mấy bài hát từ máy ra đĩa bằng ct NEro ra đĩa mà ổ nhà em lại là ổ đọc.

Nicholaspopup
19-06-2003, 23:36
cám ơn luôn ha
Ghi đĩa thì biết rồi còn cách copy thì sao ??

triofm
20-06-2003, 04:19
Trả lời bạn Jerry:

Bạn install Nero, sau đó mở nero express, chọn mục more. Sau đó, save tracks to harddisk. Ở đây bạn có thể làm list cho CD hoặc nếu không muốn mất thời gian, bạn có thể bỏ qua bước này. Sau đó, nhấn vào nút select CD và go là xong. Bạn có thể tự mình tìm hiểu thêm về những chức năng còn lại, chẳng hạn chất lượng của bản nhạc được save, nơi save, ...

Bạn cũng cần phải có plug-in cho nó. Nếu không bạn chỉ làm được 30 bài mà thôi. Chúc bạn thành công.

Hans Voralberg
20-06-2003, 09:27
Chọn mục disc copy á.

Ghost1982
20-06-2003, 13:28
Thế là các pác lại lộn sang chủ đề copy và tạo ổ ảo rùi, vô đó luôn đi khỏi hỏi dài dòng. Xem bài Các CT copy & giả lập CD nhé liệt kê khá nhiều đó.

Lord_of_monsters
23-06-2003, 17:14
cái tănhgf này kôg biết lại hay nói. bản nero express ấy 5.5.1.9 ấy thì express cái đầu tía mày à riêng đĩa đi kem không có chức năng này nhé hic tui có dống 3 đĩa nguyên hãng không có phải lên mạng mới có chức năng nero image đấy mới có khả năng tạo ổ ảo. dây là chương trình tạo đĩa ảo khả năng mạnh he
lần sau đừng nói linh tinh nhé