PDA

View Full Version : Tại sao cài audio driver bình thường mà máy không nhận headphone sau khi cài đặt

trungdoanbattu
05-06-2008, 15:36
Mình sau khi cài lại win , cài tiếp driver âm thanh, driver card mạng, card màn hình ko sao.Nhưng sau khi restart lại máy thì mình không nghe bât cứ tiếng động nào từ cái head phone( headphone đảm bảo còn tốt 100% ) mình vào thư mục cài realtek definition audio driver mở cái RTHDCPL.exe hay cái RTLCPL.exe nó cũng ko chạy.Mình không hiểu lắm, mình lên mạng tìm cái driver này down về cài cũng ko được, mình sợ bị chương trình khác cài đè lên nên mình cài win lại 1 lần nữa, sau đó cài mỗi audio driver này, mở 1 bài hát lên cũng ko nghe gì cả.Thật không hiểu là ra làm sao nữa.
Có ai có thể tư vấn cho mình không ?

ndddtph
05-06-2008, 22:34
Bạn thử nghe bằng loa xem, bạn vô xem Devices Mânge xem thử nó nó dấu chấm than màu vàng ở chỗ Sound không

bangle
06-06-2008, 03:42
xem thử jack cắm head phone đã đúng chưa,,xem thử cáp của head phone cắm vào main đã đúng chưa,,lấy sách hướng dẫn của bo mạch chủ ra xem cách cắm,nhiều khi mấy anh thợ computer^^ sơ ý cắm bừa đó,còn không thì sound card bị lỗi,đi bảo hành main

trungdoanbattu
06-06-2008, 10:26
hix, mình không biết là bị cái gì luôn. Khi mình cài Win XP SP3 thì nó không nhận audio driver, mình mượn Win XP SP2 cài lại thì nó nhận.