PDA

View Full Version : Loại virus lạ chặn player

danitnhaque
04-06-2008, 17:11
Tớ sống chung với virus này gần một tháng rồi mà không biết diệt thế nào được. Có thể là ngay lập tức, cũng có thể vài tiếng sau khi khởi động PC thì nó hoạt động. Khi nó hoạt động thì giao diện (kể XP hay vista) bỗng biến thành giao diện cổ điển (màu trắng vuông thành sắc cạnh ấy) một lúc, sau không play được nhạc dù bằng bất cứ player nào, play video thì ko có âm thanh. Nếu khi khởi động máy mà chủ động bật player trước và bật thêm task manager thì có thể hạn chế được tầm ảnh hưởng, âm thanh vẫn được duy trì. Khi nó đã tác oai tác quái rồi thì chỉ còn cách khởi động lại máy rồi nhanh tay play thì tránh được.

Các bạn chuyên gia bảo mật và thợ PC góp ý giúp tớ nhé. Nếu diệt được giúp em em xin nhận là tuổi tý. Cảm ơn mọi người! (Viết xong thread này một cái nó lại hoạt động mới tài chứ).

thanhsoros
04-06-2008, 18:16
Công nhận khâm phục anh bạn sống chung với virut gần 1 tháng mà vẫn chịu đựng đựoc :)
Kiếm virut bản mới nhất về quét đi vậy.

uroif
04-06-2008, 20:51
Tớ sống chung với virus này gần một tháng rồi mà không biết diệt thế nào được. Có thể là ngay lập tức, cũng có thể vài tiếng sau khi khởi động PC thì nó hoạt động. Khi nó hoạt động thì giao diện (kể XP hay vista) bỗng biến thành giao diện cổ điển (màu trắng vuông thành sắc cạnh ấy) một lúc, sau không play được nhạc dù bằng bất cứ player nào, play video thì ko có âm thanh. Nếu khi khởi động máy mà chủ động bật player trước và bật thêm task manager thì có thể hạn chế được tầm ảnh hưởng, âm thanh vẫn được duy trì. Khi nó đã tác oai tác quái rồi thì chỉ còn cách khởi động lại máy rồi nhanh tay play thì tránh được.

Các bạn chuyên gia bảo mật và thợ PC góp ý giúp tớ nhé. Nếu diệt được giúp em em xin nhận là tuổi tý. Cảm ơn mọi người! (Viết xong thread này một cái nó lại hoạt động mới tài chứ).

Bạn đã thử quét virus chưa?
BKAV, KIS, BIS... đều có thể diệt được virus này.

The Old Man
05-06-2008, 02:29
Bạn đã thử quét virus chưa?
BKAV, KIS, BIS... đều có thể diệt được virus này.
Virus tên gì thế vậy?

thanhsoros
05-06-2008, 10:22
2 ông uroif & The Old Man đi đâu cũng chọ chọe nhau, hehe

promotion
05-06-2008, 10:37
thư cài lại wwin đi....còn này nếu mà động chạm đên sound card là con TO đây

Visa2008
06-06-2008, 06:42
AVG quét được đó, mình check rồi

hoa_hoc_tro1020
19-06-2008, 18:35
Vậy bạn đi ra chỗ công an tỉnh, bỏ tiền ra mua chương trình điệt virut đi(có 20$ hà), bảo đảm diệt ngon ơ!!!!!!!!!!

xipam
19-06-2008, 20:21
ô công an tỉnh nào bán chương trình diệt virus vậy, em toàn mua ngoài hàng nên chẳng bít ^^

canonlaser
19-06-2008, 21:01
Trong Task manager thì Processes nó tên gì vậy bạn?

hoa_hoc_tro1020
20-06-2008, 19:26
Mình hok nhớ nữa anh mình bảo đem khoảng 500k trỡ lại hà!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ở mấy của hàng toàn là đồ copy không có bản quyền bạn hok diệt được bao nhiêu virut đâu! Ở các trung tâm của bộ công an toàn hàng độc hok ah! Giá 20 $ trở lên! Tha hồ diệt!!^_^