PDA

View Full Version : Rắc rối với folder access free 2.0, giúp mình với

SunRiver
04-06-2008, 17:06
Mình cài Folder accsess 2.0 để khóa 1 thư mục trong máy tính, vô tình remove chương trình này mà chưa unlock thư mục nói trên.Thế là thư mục đó vẫn giữ nguyên dạng như thư mục "control panel" (khi click vào thì xuất hiện những thư mục con kiểu như của control panel) .Nó cho phép thao tác copy, cut, đăng xuất thoải mái nhưng không thể xem dữ liệu được.Đã cài lại Folder access nhưng cũng ko thể tác động lên thư mục đó được.Nó thông báo là "folder locked".Gỡ bỏ thì vẫn tình trạng cũ, thư mục đó cứ tồn tại ,vào ra thoải mái nhưng ko xem dược dữ liệu.Giúp mình với!

knife17
06-06-2008, 12:22
Bạn dùng Winar mở tới thư mục bị khóa rồi xóa đoạn pass đã được mã hóa của Folder Accsess đi
VD: Tôi có file là Video.{21EC2020-3AEA-1069-A2DD-08002B30309D} thì bạn chỉ cần đổi tên thành Video là xong.
Đây là cách phá Folder Access 2.0 Free mình mới tìm ra.
Nếu hay thì hãy Thank mình nha

CUONGLD1325
06-05-2009, 11:10
Tôi dùng chương trình Unlock: rename folder khóa bởi Folder Access => Nhập tên mới => sau đó click => unlock all. vậy là phá gớ bỏ được Folder Access!

khongbjtnua
08-09-2011, 09:24
Mình đã thử nhiều cách, mình thấy cách này hay và đơn giản, đó là bạn dùng phần mềm Unlocker. chỉ cần click chuột phải lên thư mục bị khóa, chọn unlocker sau đó chọn Rename. Xóa bỏ đoạn mã hóa phía sau tên thư mục bị lock la ok..mình đã làm được rùi..hjhj