PDA

View Full Version : Những chiến lược tăng thu nhập từ adsense

vuacuagai
04-06-2008, 13:00
Đây là bài viết được đăng trên problogger.net về cách tăng thu nhập từ adsense. em thấy hay, dịch bừa cho anh em đọc. Phương châm của em là có gì hay, share anh em. Không ki bo, post lên blog rồi share link câu traffic, tốn thời gian anh em. Bản gốc ở đây nè (http://www.problogger.net/archives/2008/05/09/tactics-to-increase-your-adsense-earnings-overnight/)

Tactics to Increase Your AdSense Earnings Overnight

Bạn sẽ nói gì khi tôi chỉ ra cho bạn rằng có nhiều điều mà nhiều blogger có thể làm với blog của họ để tăng một lượng đáng kể thu nhập từ Adsense chỉ trong vòng 24 giờ hay ít hơn?

"Tăng gấp đôi traffic và bạn cũng sẽ kiếm gấp đôi thu nhập" - Đó là lời của một blogger mà tôi đã nghe vào năm ngoái ở một hội nghị.

Uh thì người đó nói đúng, tăng traffic thì tất nhiên là sẽ tăng thu nhập từ quảng cáo. Tuy nghiên tăng gấp đôi traffic là một vấn đề khó mà bạn phải tốn hàng tháng trời hay thậm chí là hàng năm trời để đạt được. (Cái này em đồng tình với bác ấy, kiếm traffic lòi con mắt luôn ^_^)

Tăng cường mối quan hệ với người đọc cũng là điều mà những blogger chuyên nghiệp cần phải làm, vì nó cũng tăng thu nhập, nhưng... (cũng trầy da tróc vảy ^^!)

Vậy liệu có cách nào để tăng thu nhập từ Adsense nhanh hơn hông?

Trong tuần tới tôi sẽ trình bày với các bạn vài cách để tăng thu nhập Adsense từ blog của bạn một cách tức thời. Nhưng trước khi chúng ta bắt đầu, tôi cũng muốn nói rằng:

Những phương pháp của tôi không hiệu quả đối với mọi blog. Nếu bạn đã tối ưu hóa blog của bạn thật tốt rồi, thì những mẹo của tôi sẽ không có hiệu quả lắm đâu. Tuy nhiên, nếu blog của bạn mà còn "cũ chuối" giống cái blog của tui cách đây vài năm, thì bạn sẽ thấy hiệu quả một cách bất ngờ. Những mẹo vặt này sẽ hơi bị "cơ bản" cho một vài người đọc (ai pro adsense ấy) hơn những người khác. Nếu bạn cho răng bạn là "pro" thì chỉ nên đọc lướt qua thôi.

Tôi cũng nói luôn là những mẹo này không chỉ áp dụng cho Adsense, mà còn có thể chơi cho Chitika, ShoppingAds, WidgetBucks, Shopzilla và những mạng quảng cáo khác (hổng biết có Ads@CDT với daugia247 hông ta ???? T__T)

Cuối cùng, tôi cũng muốn nói rằng "tăng thu nhập sau một đêm" không phải là đơn giản. Như tất cả chúng ta biết, "viết blog kiếm cơm" là một nghề lâu dài. Tuy nhiên, những gì tôi đã làm đã tác động thực sự tới thu nhập của tui và những gì tui sẽ chia sẻ đã tác động 100% rất là lẹ.

[b]Các bài viết trong loạt bài này gồm có:

Các bố trí vị trí cho Adsense
Đặt thêm ads vào các trang
Các thiết kế ads.

Em sẽ cố gắng dịch tiếp 3 bài trên, mấy bác ủng hộ

download free
04-06-2008, 13:11
kích thích vậy hả bác hê hê

bkis
04-06-2008, 13:56
Có 1 cách đơn giản nhất đó là đặt adsense lên các trang tiếng Anh có yu tín và traffic cao như CNN, NBC...

sideduck
04-06-2008, 14:19
Có 1 cách đơn giản nhất đó là đặt adsense lên các trang tiếng Anh có yu tín và traffic cao như CNN, NBC...

hú hồn bác bkis :emlaugh:

Àh hình như trang VNN nhà mình nó chơi GA í! Sao k thấy nó bị BAN

Bác nào muốn kiểm chứng thì vào www.vnn.vn xuống cuối trang, bấm vào giá vàng chứng khoáng, ngoại tệ gì là thấy liền àh :D

download free
04-06-2008, 14:24

cách bạn mà đơn giản là em chết liền đó

vantantr
04-06-2008, 14:31
cách tăng nhanh nhất là mua ads, rồi chờ thời, nếu hên thì trúng đậm, xui thì lỗ.

trước khi mua ads thì update content của mình lên 1 đỉnh cao mình xem là pro rùi hảy mua ads quảng cáo. (nhớ đừng mua adwords vì tốn tiền mà chả được gì)

mua của yahoo là tốt nếu có tiền.nếu chưa mua lần nào thì chỉ cần bỏ ra 5$ là có 50$ trong tài khoảng yahoo để quảng cáo, cái này kêu cả dòng họ ra làm thẻ debit khoảng 10-20 cái thì bỏ ra từ khoảng 500-100$ để có 50$-1000$ quảng cáo.

còn không adengage cũng ok.

bkis
04-06-2008, 14:45
http://srv.vietnamnet.vn/info/stock/chart.vnn?market 6/4/2008 2:40:47 PM

Vietnamnet chơi Adsense thật, cu này bị thằng Vsolution xỏ mũi đây