PDA

View Full Version : Khi dùng USB Harddriver, làm sao để có biểu tượng "Safely Remove Hardware" trê

apollo
18-06-2003, 09:31
Giúp mình với: mình mới mua 1 ổ cứnmg di động USB - lúc cắm vào thì vẫn dùng ổn định - nhưng đến khi muốn rút ra thì nó báo lỗi "safe remove" gì gì đó - bình thường mình đem qua những máy của mấy đứa bạn thì có xuất hiện cái mục "safe remove hardware" - nhưng ko hiểu sao máy của mình ko có cái mục đó? Mình nghe nói nếu rút USB hardware ra giữa chừng là có hại lắm phải ko ??
Vậy mong mấy huynh chỉ giúp nhé !!!

pt2012
18-06-2003, 09:44
Ở trên thanh taskbar có biểu tượng cổng USB, bạn nhấn chuột phải rồi chọn safely remove là được rồi.

DoanCongDanh
18-06-2003, 09:46
1. đó không phải là thông báo lỗi. mà chỉ là báo cho bạn biết là nó đã remove. nếu bạn chọn đừng thông báo nữa thì nó sẽ không xuất hiện khi bạn rút nó ra. cho nên máy bạn không thông báo thì đỡ phiền hà thôi chứ có gì đâu mà sợ.
2. Về nguyên tắc thì bất kỳ thiết bị nào đang hoạt động mà bạn shutdown nó ngang hông thì rất dễ lảm quen với các trạm bảo hành và sữa chữa.

apollo
18-06-2003, 11:39
Nhung dieu minh thac mac la: lam sao de xuat hien bieu tuong de minh remove hardware an toan??
Theo nhu cac ban noi thi: khi muon thao USB harddriver ra thi thao tac dau tien minh phai lam gi?? Nghia la buoc dau tien phai kiem cai bieu tuong co hinh "mui ten" roi double click de chon Unplug no ra - cho den khi nao no xuat hien dong chu: safe remove la duoc phai ko? Nhung dieu minh muon hoi la: khi cam thiet bi vao - may minh ko xuat hien cong cu Unplug - vay phai lam sao ???