PDA

View Full Version : Làm Search box bằng HTML

VipPC
01-06-2008, 16:33
Cho hỏi cách làm seach box cho một trang web ngôn ngữ HTML!!!
Đang cần gấp

dangphuongitk6
21-08-2008, 11:01
tôi muốn làm một cái menu xổ bằng CSS có Pro nào biết mách hộ cái
thank rất nhiều

final_wizards
05-12-2008, 14:04
tôi muốn làm một cái menu xổ bằng CSS có Pro nào biết mách hộ cái
thank rất nhiều

Làm menu thì đâu chỉ có dùng CSS không thôi. Bạn phải biết về javascript hoặc VBScript.

vinh1107
21-12-2008, 10:36
mình đang tìm tài liệu về html ,pro nào có chia sẽ mình với thanks trước nha.......lập trình cơ bản với html càng tốt

0988338837
21-12-2008, 12:47
cái search nếu không có kiến thức lập trình có thể tạo ở Google , chức năng tìm kiếm khá hay

temp2
21-12-2008, 13:39
http://javascriptbank.com - HTML, JavaScript, CSS, Tabless... :)

Babywolf
06-01-2009, 06:06
Cho hỏi cách làm seach box cho một trang web ngôn ngữ HTML!!!
Đang cần gấp

Tìm kiếm dữ liệu trên web của bạn mà dùng HTML Thì sao được hả bạn. Cách tốt nhất mình nghĩ bạn lên google tạo một cái custom search cho site bạn rồi sau đó nó cho code bạn lắp vào là xong.

dangphuongitk6
19-02-2009, 09:52
không đúng bạn à. trước mình đã làm được menu xổ bằng CSS nhưng lâu ngày quên mất. ngay cả việc chỉ chuột vào ảnh hiển thị ra một cái ảnh khác ngay bên cạnh chúng ta cũng hoàn toàn viết được trên HTML mà không cần động đến bất cứ ngôn ngữ nào.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mình chuyển sang làm đồ họa quảng cáo lâu ngày nên phần lớn quên hết mình muốn làm lại thui mà. có ai bít giúp mình với nhé! thanks rất nhiều.

chooco_pie
20-02-2009, 16:30
cho My hỏi tí, My đang tập học về thiết kế web :HTML . khi mình chèn hình nền :<body bgcolo="duong dan"> nhưng mà các hình đó giống như một ma trận, mình không muốn nó như thế , chỉ hiện ra một hình duy nhất trên nền thôi, thì mình phải làm cách nào... Chỉ giúp My nhé

nangthu13
20-03-2009, 10:39
chắc cái ảnh của bạn kích cỡ bé hơn của cả trang nên mới bị thế

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

công nhận có thể dùng css làm menu dropdown nhưng cái mà bạn nói chỉ chuột vào mà hiện ra cái hình bên cạnh thì phải có onmouseover hoặc hàm j đó của js

ngoc_viet08
28-03-2009, 23:50
cho My hỏi tí, My đang tập học về thiết kế web :HTML . khi mình chèn hình nền :<body bgcolo="duong dan"> nhưng mà các hình đó giống như một ma trận, mình không muốn nó như thế , chỉ hiện ra một hình duy nhất trên nền thôi, thì mình phải làm cách nào... Chỉ giúp My nhé
<body style="background-image:url(...);background-position:top;background-repeat:no-repeat">
mi thử xem . cái position:top là để hình ảnh nằm phía trên .

không đúng bạn à. trước mình đã làm được menu xổ bằng CSS nhưng lâu ngày quên mất. ngay cả việc chỉ chuột vào ảnh hiển thị ra một cái ảnh khác ngay bên cạnh chúng ta cũng hoàn toàn viết được trên HTML mà không cần động đến bất cứ ngôn ngữ nào.
html chỉ dựng được văn bản và liên kết . còn muốn tương tác với nó như menu xố xuống phải dùng js hoặc vbscript . nó dùng js mà chẳng qua bác ko nhận thấy thôi .

i like
06-04-2009, 21:38
Em cũng có câu hỏi tương tự như bác chủ topic
Nhưng làm theo các hướng dẫn của các bác thì vẫn chưa làm được và có những chổ chưa hiểu hết

---
Câu hỏi thăm cụ thể của em là:

Nếu em có một trang web tên là: www.viduviettrangweb.com
Bây giờ em muốn viết thêm một trang HTML vào trang web đó thành:
www.viduviettrangweb.com/html

- Em phải sử dụng phầm mềm nào để viết? (như Word hay Wordpad chẳng hạn, ...?)
- Khi lưu lại trang HTML này phải lưu dưới dạng gì để nó có thể kết nối vào đuôi trang web đó?
- Khi trong trang HTML này chứa CODE (Javascrip) thì thực hiện thao tác gì để trang đó thực hiện code?
- Có thể nào dán CODE vào trực tiếp trang web đó được không?

Các bác chỉ giúp em với