PDA

View Full Version : [q] Basic

chunghp
17-06-2003, 16:53
tui mới tò te vào nghề . Nhưng thực sự tui chưa biết chạy một chương trình VB6 thế nào mặc dù đã ngốn rất nhiều sách rùi.
Ai chỉ dùm cái được không?

tieuquaitu
17-06-2003, 17:16
mặc dù đã ngốn rất nhiều sách rùi
híc bạn có chắc mây cuốn sách đó là sách dạy ..vb không :D:D:D

KEM_WALL
17-06-2003, 20:06
hì hì, cái này walls kô biết có ai chỉ dùm được kô, chớ walls thấy ngốn sách thì làm sao nên chuyện được ... phải đọc nó ;)

xeko
17-06-2003, 23:43
Mình chỉ đọc có một cuốn rồ lang thang trên mạng cũng hay phết đó. Nghiên cứu mã nguuòn mở để nâng cao kiến thức

chunghp
18-06-2003, 16:38
Tui cũng đã soạn thảo nhưng không biết chạy thử nó thế nào. Chảng hạn như chạy thử chương trình TP ấy. AI biết chỉ dùm cái.

nganha
19-06-2003, 18:37
Tốt nhất là phải kết hợp giữa lý thuyết với thực hành. Bạn hãy cài một phiên bản của VB6.0 (Learning, Professional, Enterprise) lên máy và hãy bắt đầu với các ứng dụng đơn giản nhất. Dần dần bạn sẽ hiểu rõ hơn mà thôi và lúc ấy bạn có thể phát triển những chương trình có tính áp dụng thực tế+phức tạp.
Để chạy chương trình trong môi trường phát triển (IDE) của VB 6.0 có thể làm như sau:
Trong môi trường của VB6.0 với Project đã mở
Click menu Run-->Start (F5)
hay: Run-->Start With Full Compile (Ctrl+F5)
hay Debug Step Into (F8) v.v
Với F8 (Step Into) bạn có thể theo dõi việc thực thi của mã trong cửa sổ Code để giúp bạn có thể biết mã chạy đúng hay sai, lỗi phát sinh từ dòng lệnh nào. (Lưu ý là khi bạn Debug nếu có Control Timer, bạn hãy Set Enabled của nó là False để tạm thời bỏ qua các sự kiện Timer.)