PDA

View Full Version : Monitor

hungus
17-06-2003, 12:41
Monitor của em ko hiểu sao lại phát điện ra trên màn hình. Nhẹ thôi. Nhưng có cách nào trị bệnh này của monitor ko các pác. Pác nào biết chỉ em dùm. Em đã mua cây khử từ nhưng bệnh chỉ hết tạm thời thôi. Không hết dứt.
Mong các pác chỉ sớm dùm.

pt2012
17-06-2003, 19:27
Còn tui mới mua cái monitor, đem về cắm thì bên phía trái bị loè, đem ra tiệm check thì ko bị gì, tui xài card Nvidia Vanta, WinXP, màn hình mới mua, hiệu LG. Xin giúp giùm. Thanks

Cuccu
18-06-2003, 08:14
có thể pt2012 phải thay đổi chỗ đặt máy hoặc cách xa một số thiết bị có thể bị nhiễm từ. Cái anh LG là hay bị kiểu đó lắm, nhất là TV. Nhiều người mua TV LG về nghà bị méo hình và nhân viên bảo hành của LG đến để chỉnh lại và họ giải thích là do ảnh hưởng của từ trường tùy theo vị trí đặt máy, thua :mad:

Lord_of_monsters
18-06-2003, 09:55
thệt ra bạn không để ý thôi chứ có lẽ mo bạn để cạnh loa hay thiết bị có từ nào đấy thui, bỏ tất cả qua một bên không để cạnh mo bất cứ cái gì có khả năng nhiễm điện hay từ nhé.

he mo của bạn bị phát điện à thế cũng chẳng có gì quan trọng cả bạn cứ cho cái màn chắn từ vào phía trước đi đảm bảo hết giật khi chạm vào mặt mo hê tuy nhiên cẩn thận đấy vì mo vẫn có điện, bạn có thể lai hết dầu trên mặt mo đi xem có hết tình trạng trên không

Nicholaspopup
18-06-2003, 14:18
Ủa Monitor của em cũng phát điện nè nhưng mà hơi bị mạnh à nha
không hiểi sao lúc mở màn hình thì giật nhe nhẹ thôi nhưng mà lúc tắt hết điện đụng vô màn hình thì mém nhảy dựng lên luôn
Màn hình của em hiệu Samsung 17' flatron hay là do các màn hình flatron đều bị như v65y hả ?