PDA

View Full Version : Nickname của bạn có nghĩa gì???

nguoidepvn
29-05-2008, 20:46
Ngày xưa các cụ mình đặt tên đều có ý nghĩa, nam thì Vinh Quang, Chiến Thắng, Tùng (mạnh mẽ như cây Tùng),..., còn nữ thì Hiền Thục, Đoan Trang, Thu Thủy (dịu dàng như nước mùa thu)... Vì lý do đó mình nghĩ là khi chọn nickname, ít nhất nó phải có một ý nghĩa gì đó!!!

Mình lập cái topic này để mọi người chia xẻ vì sao bạn lại chọn nickname đó khi tham gia diễn đàn này. Mình bắt đầu trước hen:

nguoidep có thể nói là một từ là một từ có nhiều í nghĩa đó hen, nguoidep thường được mọi người hỉu là phái yíu, chị em... (5giay gọi là 50%..). Nguoidep là không phải người xấu đó hen, ai ma chả thích đẹp chứ, nguoidep là người không tròn, cũng không phải vuông....

Nếu bạn thấy thích, hãy chia xẻ ý nghĩa của nickname của bạn hen!!!

Hok bik zì
29-05-2008, 20:50
hé hé xem nickname của em là biết liền :D ! Bởi vì em không biết gì nên mới vào dd để học hỏi :D !

thagnv
29-05-2008, 20:51
Ngày xưa các cụ mình đặt tên đều có ý nghĩa, nam thì Vinh Quang, Chiến Thắng, Tùng (mạnh mẽ như cây Tùng),..., còn nữ thì Hiền Thục, Đoan Trang, Thu Thủy (dịu dàng như nước mùa thu)... Vì lý do đó mình nghĩ là khi chọn nickname, ít nhất nó phải có một ý nghĩa gì đó!!!

Mình lập cái topic này để mọi người chia xẻ vì sao bạn lại chọn nickname đó khi tham gia diễn đàn này. Mình bắt đầu trước hen:

nguoidep có thể nói là một từ là một từ có nhiều í nghĩa đó hen, nguoidep thường được mọi người hỉu là phái yíu, chị em... (5giay gọi là 50%..). Nguoidep là không phải người xấu đó hen, ai ma chả thích đẹp chứ, nguoidep là người không tròn, cũng không phải vuông....

Nếu bạn thấy thích, hãy chia xẻ ý nghĩa của nickname của bạn hen!!!
Bác người đẹp là nữ hả? Post CMND lên coi mới tin! :shifty:

kaizvn
29-05-2008, 20:56

sao khó thế bác... thế nick bác có nghĩa là gì lào :D

kaizvn : Kai's VN

hiểu sao hiểu ^^!

thagnv
29-05-2008, 21:02
sao khó thế bác... thế nick bác có nghĩa là gì lào :D

kaizvn : Kai's VN

hiểu sao hiểu ^^!
Hồi đó thầy (thích nữ dịu hiền) đặt cho em là Thả Gà Nuôi Vịt. :punk:

Giờ thì thầy mất rồi bác ạ! :no: :buck:

Doan Dung
29-05-2008, 21:05

Mượn CMND người khác thì sao, cũng tin à? :w00t:

nino
29-05-2008, 22:08
Nị Nổ
lol

NguyenDong
29-05-2008, 22:29
NguyenDong <--- nick name của mình có nghĩa là: Cứ chat có hình ảnh với mình sẽ hiểu :D

thaychuastudio
29-05-2008, 22:33
Thaychuastudio ----> bách Dê Phiên âm : Thầy Chùa Sờ Ti . Vui lòng xem thêm AVATAR

Bác TOM = TỎM

caotrung
29-05-2008, 23:00
nick name mình đơn giản và ai cũng hiểu( tên cha mẹ đặt mong các bác đừng xuyên tạc :) )

3do
29-05-2008, 23:15
google phát sẽ hiểu 3do là gì liền :D

Tongluc.coM
29-05-2008, 23:38
nickname mình chả hiểu
bạn đăng ký hộ vì ko hiểu sao mail dùng mấy cái nó đều báo lỗi

nguoidepvn
29-05-2008, 23:59

bạn này chắc CA hình sự rồi, bệnh nghề nghiệp nặng qua hen theo mình bạn nên đến bắc sỹ tâm lý đi.

nino
30-05-2008, 06:53
bạn này chắc CA hình sự rồi, bệnh nghề nghiệp nặng qua hen theo mình bạn nên đến bắc sỹ tâm lý đi.

he he, chẳng qua là...http://www.ddth.com/showthread.php?t=191182 lol

zyxkcin
30-05-2008, 10:58
Nick của mình là viết tắt của "Zờ yếu xìu, KC ít n..."

Arkain
30-05-2008, 13:28
nick name mình đơn giản và ai cũng hiểu( tên cha mẹ đặt mong các bác đừng xuyên tạc :) )

Lỡ đưa chân lạc bước vào Làng Mùi thì cho dù nick xanh đỏ tím vàng gì cũng sẽ được quần hùng ưu ái phong cho ngoại hiệu mới Mod Cạo Trứng ạ :lick:

- Ác Kền cẩn ký! -

caotrung
30-05-2008, 19:06
Lỡ đưa chân lạc bước vào Làng Mùi thì cho dù nick xanh đỏ tím vàng gì cũng sẽ được quần hùng ưu ái phong cho ngoại hiệu mới Mod Cạo Trứng ạ :lick:

- Ác Kền cẩn ký! -

Cẩn thận kẻo không còn răng ăn cơm nhé :chris:

nguoidepvn
30-05-2008, 20:56
Nick của mình là viết tắt của "Zờ yếu xìu, KC ít n..."

nick gì mà ko hỉu quá, mà còn rắc rối nữa chứ

zyxkcin
30-05-2008, 21:02
nick gì mà ko hỉu quá, mà còn rắc rối nữa chứ

Giải nghĩa :

Giờ thì cái Kon C đó của tớ nó xìu lắm rồi. Nó chẳng thèm n.... nữa ( ít n.... ) đó.

Mịa! "nờ" mà hổng hỉu nữa thì có mà ăn cám.

Hay bác đọc ngược cái nick của tớ đi, nó là viết tắt của câu "Nó ít Cương K(C)ứng, X(S)ao yêu G(Z)iờ"????????????????

download free
30-05-2008, 21:58
nick của em có nghĩa là thích tải miễn phí , cái gì mà download free là em khoái

phai
31-05-2008, 00:51
Cẩn thận kẻo không còn răng ăn cơm nhé :chris:

Mợ này làm mod box thư giãn mà nóng nảy gớm nhể:blink:

Nick tớ chẳng ý nghĩa gì,lúc reg mấy cái tên kêu kêu thì hệ thống cứ báo not available thành ra lấy bừa một cái nick.
có bác nào vui tính chế lại tên cho em với hihi

bihoctinhoc
31-05-2008, 04:54
Hồi đó thầy (thích nữ dịu hiền) đặt cho em là Thả Gà Nuôi Vịt. :punk:

Giờ thì thầy mất rồi bác ạ! :no: :buck:

SAo????????????????? có thật không vậy bác???? Bác đùa à???/?

khigiadano
31-05-2008, 11:34
khigiadano <-- Khỉ Già Đã No - Khỉ Già Đá Nổ - Khỉ Già Đá Nợ

Ai còn dịch đc cái gì hay hay thì dịch dùm :-D

74117760
31-05-2008, 13:18
nick của tui á... phiên âm giùm coai---> hok bít là ji` nữa T.T

ConOngChua
31-05-2008, 16:20
ConOngChua = OngHost = BeeHost :D

nino
31-05-2008, 23:24
có bác nào vui tính chế lại tên cho em với hihi

có thể phái đi (dân miền Tây đọc phái là khoái đó bác) vậy đọc là Khoái được không nào lol

nguoidepvn
05-06-2008, 23:33
nick của em có nghĩa là thích tải miễn phí , cái gì mà download free là em khoái

í coi chừng download phải virus a hen, chúc bạn có ngày virus hỏi thăm nhe

hehehe2006
06-06-2008, 09:25
hehehe! nick cung hay chu nhi, xem cac ban doan di nao.doan trung co thuong lon nhe!

tong luc . com
06-06-2008, 09:42
phải thêm cái poll bạn có bao nhiêu nick trong DDTH mới đc ;)

microwave-mx
08-06-2008, 12:19
ConOngChua = OngHost = BeeHost :D

ConOngChua = Con Ông Chùa -> con ông thầy chùa :D

cu con
08-06-2008, 14:35
cứ còn là tên nick của em lol

thaychuastudio
08-06-2008, 15:19
cứ còn là tên nick của em lol

Cứ tưởng phải đọc ngược lại là CON...

CÚ chứ

duongtien
08-06-2008, 16:29
Bọn nó gọi em là Dương Bé vì bố em tên là Bé, ai ngờ con gái nó cứ hiểu nhầm ... và không chơi với em nữa, khóc!

nino
09-06-2008, 08:18
Bọn nó gọi em là Dương Bé vì bố em tên là Bé, ai ngờ con gái nó cứ hiểu nhầm ... và không chơi với em nữa, khóc!

cái tên Cu Bé... nhầm Dương Bé mình thấy đâu có liên quan đến nick Dương Tiễn đâu ta :D

babies
09-06-2008, 15:34
Giải nghĩa :

Giờ thì cái Kon C đó của tớ nó xìu lắm rồi. Nó chẳng thèm n.... nữa ( ít n.... ) đó.

Mịa! "nờ" mà hổng hỉu nữa thì có mà ăn cám.

Hay bác đọc ngược cái nick của tớ đi, nó là viết tắt của câu "Nó ít Cương K(C)ứng, X(S)ao yêu G(Z)iờ"????????????????

Cha này ở đâu zô mà vô văn hóa dễ sợ
Xin giới thiệu babies là những em bé (dễ hiểu mờ),tui thix em bé nên mới đặt nick vậy :D

_FallenAngel
15-06-2008, 16:11
nickname hả, FallenAngel tức là bị té xuống nì làm devil đoá, dưới này có nhìu em xinh xinh, có wifi chùa, trên kia chẳng có gì hay ho cả , khakha

promotion
18-06-2008, 11:02
Nick của em có nghĩa là ......Ngại lắm

spammailxxx
18-06-2008, 11:16
Cháu xin hỏi các bác chữ *** có nghĩa là gì?
Nick cháu toàn xì pam *** nhưng trong này mấy mod ra qui định k cho xì pam *** nên cháu chưa xì pam được cái nào hết.
Cháu xin ra mắt các bác ạ.

nguoidepvn
29-06-2008, 21:41
Cháu xin hỏi các bác chữ ****** có nghĩa là gì?
Nick cháu toàn xì pam ****** nhưng trong này mấy mod ra qui định k cho xì pam ****** nên cháu chưa xì pam được cái nào hết.
Cháu xin ra mắt các bác ạ.

yahoo, google cho bạn vào thùng rác hết trơn

Cu Dượng
07-07-2008, 09:02
Mình là Dượng của cu em nên lấy nick là Cu Dượng - ngoài ra không có ý nghĩa gì khác à nha!

cu__chuoi
07-07-2008, 09:14
Tớ là Củ chuối, không có họ hàng gì với dòng nhà cu đâu nhé, nếu củ thì dính dáng đến thôi:D

tuanenti
15-07-2008, 20:30
Bạn đặt câu hỏi khá hay, I think!. Tui vào yahoo-chat-room chẳng hạn có người lấy nick nghe cũng hơi choáng: boynungcactimgirlnunglonchat***, nhưng vẫn cho rằng: chuyện tục tỉu trong chat-room vẫn có thể còn chấp nhận được và tặc lưỡi: thôi thì xã hội mà, để người ta thỏa mái đi!
Nhưng đối với diễn đàn tôi có một cách nhìn khác: nếu như có một tác giả vô tình post một bài thơ, truyện cười, hay là một theard nào đó mà chẳng may "bị lưu danh hậu thế hay lưu danh vài năm hay vài ngày vì quá hay" mà lấy nick là "cu ghẻ" hay "bỉm hôi" thì dù rất tiếc cho "tác phẩm tuyệt tác" đó tui không dám link để đưa theard bất hủ đó đến cho bất kỳ một người thứ ba, đành chép miệng: "tiếc thật! hay thế mà đành bó tay"

Cu Dượng
16-07-2008, 09:52
..... Tui vào yahoo-chat-room chẳng hạn có người lấy nick nghe cũng hơi choáng: boynungcactimgirlnunglonchat******, nhưng vẫn cho rằng: chuyện tục tỉu trong chat-room vẫn có thể còn chấp nhận được....
Nhưng đối với diễn đàn tôi có một cách nhìn khác: nếu như có một tác giả vô tình post một bài thơ, truyện cười, hay là một theard nào đó mà chẳng may "bị lưu danh hậu thế hay lưu danh vài năm hay vài ngày vì quá hay" mà lấy nick là "cu ghẻ" hay "bỉm hôi" thì dù rất tiếc cho "tác phẩm tuyệt tác" đó tui không dám link để đưa theard bất hủ đó đến cho bất kỳ một người thứ ba, đành chép miệng: "tiếc thật! hay thế mà đành bó tay"

Nick Yahoo đó chắc của bác hả, kaka. Nick mình bình thường mà, ai chẳng có - mình còn là 1 thành viên...nồng nhiệt của gia tộc nhà họ cu đó bạn, welcom bạn đến L.M nha (vào lẹ đi, tối nay nó bị tụi tui Đ rồi :D)

Tối hôm nay, lúc 20 giờ
:w00t: Cùng đốt diễn đàn nhé!!! :w00t: