PDA

View Full Version : các bạn cho mình hỏi về triệu chứng máy tính

nickcatter1999
29-05-2008, 17:24
mình đang sài CPU AMD hiệu Samsung main dùng DDRAM,cách đây 5 tháng(đang dùng main SDAM 2 cái 1gb) máy tính mình bổng nhiên chơi game chừng 5' là bị treo máy reset máy tự động,mình có mang đi bảo hành và người ta thay cho mình main dùng DDRAM và thay luôn SDRAM = DDRAM,ổ cứng củng bảo hành 1 lần rồi,quạt gió CPU cũng thay mới,lúc vừa thay về chơi game thì được chừng 1g30-2g thì lại đứng máy,giờ hiện nay máy chạy chậm trên wed và vào game chừng 10' là đứng.Mình pót bài mong các bạn chỉ dẩn cho mình máy tính của mình đang gặp lỗi gì?Hư Ổ cứng hay tiếp tục hư Ram mong các bạn chỉ cho mình

TRANVIETKHOA
29-05-2008, 20:37
CPU AMD chạy rất nóng.khi nóng nó cần phải tắt máy để bảo vệ cpu khổi bị chết.máy của bạn phải để nơi mát và cần gắn thêm nhiều quạt để giải nhiệt cho cpu bớt nóng thì máy mới không bị tắt và khởi động lại

nickcatter1999
04-06-2008, 18:53
rất cám ơn bạn TRAN VIET KHOA đã giúp mình đoán ra căn bệnh máy tính mà mình gặp rắc rồi suốt mấy tháng qua,đúng là CPU mình thấy rất nóng,đứng máy thì phát ra âm thanh rồ rồ rất lớn,mong là gắn thêm quạt và keo tản nhiệt máy sẽ không còn hư,xin cảm ơn bạn Tran Viet Khoa rất nhiều,mà xin cho mình hỏi thêm:Giờ mình sẽ gắn thêm những quạt gió như thế nào?mấy cái?vị trí đặt quạt?Xin chân thành cám ơn

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

khi máy đứng phát ra tiếng rồ rồ rồ,mình sài modem zyxel của fpt,khi đứng máy đèn 10/100M bị tắt khoảng 10 đến 15s mới sáng

duykn
04-06-2008, 22:05
Bro bôi thêm kem tản nhiệt vào. Dùng loại AS5 ấy. Gắn một quạt thổi:mặt trước case, một quạt hút:đằng sau case.

nickcatter1999
19-06-2008, 11:39
mình đã làm theo y như các bạn chỉ,nhưng máy tính vẫn nóng và cũng bị đứng như củ,giờ củng chẳng biết bị gì,mong các bạn chỉ cho mình với

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

máy mỡ chừng 15' nong' rất kinh khủng,đâc biệt là card man hình....rất rất nóng,vì mình muốn xác định bệnh hiện giờ máy tính của mình bị lỗi hay hư phần gì, để mình thay thế dứt điểm nó luôn,mong các bạn chỉ giúp

SirDungPro
19-06-2008, 14:13
Mang ra công ty mà bạn mua đi.Cứ đổi đi đổi đến khi nào được thì thôi.Mình ko chuyên về kĩ thuật lắm nên cứ làm vậy đi ^^

newcomer_vt
19-06-2008, 22:44
mình đang sài CPU AMD hiệu Samsung main dùng DDRAM,cách đây 5 tháng(đang dùng main SDAM 2 cái 1gb) máy tính mình bổng nhiên chơi game chừng 5' là bị treo máy reset máy tự động,mình có mang đi bảo hành và người ta thay cho mình main dùng DDRAM và thay luôn SDRAM = DDRAM,ổ cứng củng bảo hành 1 lần rồi,quạt gió CPU cũng thay mới,lúc vừa thay về chơi game thì được chừng 1g30-2g thì lại đứng máy,giờ hiện nay máy chạy chậm trên wed và vào game chừng 10' là đứng.Mình pót bài mong các bạn chỉ dẩn cho mình máy tính của mình đang gặp lỗi gì?Hư Ổ cứng hay tiếp tục hư Ram mong các bạn chỉ cho mình

bạn xem lại chổ tiếp xúc của cái quạt trên cpu tốt chưa , có khi nguyên nhân , nằm ở chổ đó

canonlaser
19-06-2008, 23:01
Bạn gỡ miếng tản nhiệt ra, bôi kem tản nhiệt vào rồi mua quạt hút hoặc đẩy gió vào vga. Thêm một quạt hút gió sau case nữa. Và còn tùy thuộc case bạn tản nhiệt tốt không? Nếu vẫn ko đc thì chỉ còn cách đổi main thui.