PDA

View Full Version : con chuột máy tính của mình nó chạy loạn xa - Giup mình với!

nguoidepvn
29-05-2008, 09:44
không hiểu sao con chuột máy tính của mình nó chạy loan xa, làm minh ko thể điều kiên chính xác nó được có ai biết trị nó hướng dẫn giúp mình với. cám ơn nhiều hen!

yeucine
29-05-2008, 10:15
không hiểu sao con chuột máy tính của mình nó chạy loan xa, làm minh ko thể điều kiên chính xác nó được có ai biết trị nó hướng dẫn giúp mình với. cám ơn nhiều hen!

Nếu là chuột bi thì làm vệ sinh.
Nếu là chuột quang thì lót bằng 1 vật liệu không phản quang. Giấy trắng chẳng hạn.
Nếu vẩn không được thì .....mua cái mới.:)

TRANVIETKHOA
29-05-2008, 12:40
có thể máy bạn bị nhiễm virut.thu diet coi het khong

yuma
29-05-2008, 12:45
hay là bro thay con chuột mới thử đi nha

number_zero
29-05-2008, 12:54
Cái này mình cũng bị rồi, mình rút ra cắm lại được liền hà !

alo_ola
30-05-2008, 11:31
Chuột,bọ jì chán chết!Vô control panel/mouse/pointer option...coi có thằng khùng nào chơi ác chỉnh tốc độ lên max kg?hix....!

uroif
30-05-2008, 17:13
Nếu là chuột bi thì làm vệ sinh.
Nếu là chuột quang thì lót bằng 1 vật liệu không phản quang. Giấy trắng chẳng hạn.
Nếu vẩn không được thì .....mua cái mới.:)

Đối với chuột quang, có một lỗ nhỏ trong IC để điều khiển quá trình di chuột nằm trên mạch điều khiển.
Nếu làm những cách trên mà chuột vẫn không hoàn hồn, bạn lấy 1 cái tăm cực nhỏ (khoảng 0.5mm), cho vào trong lỗ đó và xoay nhẹ.
http://home.roadrunner.com/~maccody/robotics/mouse_hack/graphics/mouse_pc_board_bot.jpg