PDA

View Full Version : Mấy PRO giúp em giùm!

bingbongsong
28-05-2008, 18:15
Vấn đề là thế này:Đang sử dụng IDM 512 full+crackk ngon lành bỗng một ngày "xấu trời" tự nhiên bảo update và cũng rất tự nhiên "lỡ" bấm update luôn--->> thế là xong cái IDM 512 của em.
Giờ cài lại thì nó bảo thế này.

http://i282.photobucket.com/albums/kk243/bingbongsong/untitled2.jpg
http://i282.photobucket.com/albums/kk243/bingbongsong/untitled-4.jpg
Đã xóa IDM trong ỗ đĩa và trong regertry và trong C nhưng nó cứ hiện như thế này sau khi setup lại.Mấy PRO nào có "kinh nghiệm" trong "trận chiến" này giúp em với.(Hướng dẫn giải quyết vấn đề trên và setup lại IDM 512.THANKS trước!

roseblue
28-05-2008, 18:53
Dễ hiểu thôi, khi bạn nhấn update thằng IDM sẽ kiểm tra số ************ trên máy bạn và kiểm tra trên cơ sở dữ liệu của nó. Nó phát hiện ************ của bạn là đồ rởm nên máy bạn đã bị nó lưu dấu vết. Nó lưu ở đâu thì chỉ có trời mới biết.
Bạn chỉ còn cách cài lại Windows thôi.
Còn không bạn thử dùng phần mềm Your Uninstaller để gỡ thử xem có hết không.

bingbongsong
28-05-2008, 18:57
Dễ hiểu thôi, khi bạn nhấn update thằng IDM sẽ kiểm tra số ************************ trên máy bạn và kiểm tra trên cơ sở dữ liệu của nó. Nó phát hiện ************************ của bạn là đồ rởm nên máy bạn đã bị nó lưu dấu vết. Nó lưu ở đâu thì chỉ có trời mới biết.
Bạn chỉ còn cách cài lại Windows thôi.
Còn không bạn thử dùng phần mềm Your Uninstaller để gỡ thử xem có hết không.
Bác này ko hiểu câu hỏi của em rùi!Gỡ bỏ vẫn ok mừ!SETUP lại ko được chứ không phải UNINSTALLER không được nha pác!
THÂN

yeucine
28-05-2008, 19:14
Bác này ko hiểu câu hỏi của em rùi!Gỡ bỏ vẫn ok mừ!SETUP lại ko được chứ không phải UNINSTALLER không được nha pác!
THÂN

Hãy dùng 1 phần mềm gở thật sạch sẽ rồi setup lại.
Revo chẳng hạn

...
28-05-2008, 19:26
cứ install bản có kèm theo cái patchh bình thường (download tại soft-best dot net), cài xong chạy cái patchh và IEmonitor là được

bingbongsong
28-05-2008, 22:24
Hãy dùng 1 phần mềm gở thật sạch sẽ rồi setup lại.
Revo chẳng hạn
Để em thử xem!Chắc là cũng như vậy thui nhưng dù seo cũng thank pác!

cứ install bản có kèm theo cái patchh bình thường (download tại soft-best dot net), cài xong chạy cái patchh và IEmonitor là được
Pác có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không? thanks

nvh44
29-05-2008, 09:58
Bạn cứ cài như hồi trước bạn đã làm là lại OK ngay chứ làm gì phải cài lại Win. Ban chú ý đã là đồ "chùa" thì đừng Update cho dù nó có dụ "ngọt" đến mấy!

bingbongsong
29-05-2008, 14:05
Bạn cứ cài như hồi trước bạn đã làm là lại OK ngay chứ làm gì phải cài lại Win. Ban chú ý đã là đồ "chùa" thì đừng Update cho dù nó có dụ "ngọt" đến mấy!

Cũng chưa có một câu trả lời nào thỏa đáng cả dù seo cũng THANKS pác! Còn PRO nào giúp em nữa không zậy?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

hok còn PRO nào giúp em nữa sao?