PDA

View Full Version : Hoc bong HanoiAptech ba con oi...

iloveit
16-06-2003, 14:05
Hi all,

Ba con oi tai trung tam hanoi - aptech o hanoi thang 5 va 6/2003 dang co chuong trinh hoc bong "vuon cao cung aptech" day...Nghe dau hoc bong cao nhat la 23 trieu..

Ba con thu suc xem...nhe...

Co ban choi than voi toi hoc tai DHNT HN vua qua dat hoc bong 23 trieu day!!!

Ba con vao day ma xem de biet them thong tin nhe...www.aptech-vietnam.com

trannam136
17-06-2003, 11:45
Hi hi, hết rồi còn đâu. Có mấy suất học bổng thì bị lấy hết rồi.
Hícm đây cũng chỉ là 1 kiểu Marketing của Aptech thôi.
Híc...

abcdef
17-06-2003, 22:19
Đúng vậy. Chắc dạo này ít thí sinh thi quá nên làm thế. Hoặc cũng có thể là nhiều học sinh quá nên thừa tiền.

Giá như hồi mình thi cũng có học bổng kiểu này thì hay quá, trannam nhỉ. Hay là nên có học bổng cho những người đang học thì hay hơn.

trannam136
18-06-2003, 19:51
Có học thụt 30 k cho Internal va 50 k cho final thôi, ông nào không phải lãnh là may lắm rùi.
Hôm rồi lên nộp học phí chậm bị tính lãi 0.5% ( Tiền Mĩ ) cho 1 ngày. Thử hỏi tính ra lãi suất hàng tháng thì là bao nhiêu nhỉ ???
Tớ cu cáy lắm !

ngocquynh85
18-06-2003, 21:06
hi` hi` hi !!
học bổng đó sướng thật ! chi Hương ở DHNT đang học cùng em !! đươc 20 triệu liền !! hơn cả giải học bổng của TTVN ! hit hti ! sướng thế

abcdef
18-06-2003, 23:26
Aha. ngocquynh hiện đang học ở đâu dzậy lớp c0305 à? sáng chưa chiều tối vậy?

ngocquynh85
19-06-2003, 09:25
elm học lớp C0306L, tối 17h45 đến 19h45 ! hi` hi` hi` !! hôm truớc buổi đầu tiên !! vui phết !!
Bây giờ đang học tiếng anh, thứ 2,4,6

abcdef
19-06-2003, 23:00
Thế chú thấy học thế nào? Có đúng như mấy anh đây nói trước đây không? Lớp chú tình hình thế nào? Sao chú không vào diễn đàn http://www.aptech-vietnam.com/forum để dạy bọn anh với.

ngocquynh85
20-06-2003, 06:30
hit hit ! em đã bít gì đâu ! newbie mà !!các anh phải dậy bọn em nhiều !! anh học lớp nào !!! giới thiệu mợi ngưòi cho em làm quen với !! Mong mọi ngưòi giúp đỡ nhìu nhìu.
Lớp em hiện có 14 người ! có 5 ngưòi được học bổng ! nói chung là khá !hi` ih` !!
Mà em đã bít forum aptech đâu !! Thẻ học viên còn chưa có mà ! hit hit hit

abcdef
20-06-2003, 14:10
Trùi ui. Dậy lớp đó toàn cao thủ. Chả bù cho lớp tui.

ngocquynh85
20-06-2003, 15:46
lớp ông học là lớp gì vậy ?? học đưọc bao lâu rồi !! Chủ nhật này có đi Công viên nước không ?

abcdef
20-06-2003, 22:57
Lớp gì hổng dám nói, học được gần kỳ rồi đang làm project. Mà tui mới hơn chú nửa con giáp thôi nhé, đừng gọi là ông :). Năm nay có thi TTVN cho ké với. Hihi.

ngocquynh85
21-06-2003, 11:30
hit hit hit !! giấu hoài ! CN này có lên công viên nước không ???
CN này tui đi chơi !! hẹn gặp ở đó !

vanlang
21-06-2003, 13:57
học ở aptech có hay ko thế .. mà fee đắt quá hà ..chịu sao nổi

ngocquynh85
21-06-2003, 18:43
hif hì ! học cũng hay !
không hiểu hay vì tui đựợc free hay là gì ! hig hig

abcdef
21-06-2003, 22:35
Hehe. Có đi chứ, đi để lĩnh phần thưởng trị giá... 100 ngàn VNĐ (thi Online C được điểm cao nhất).

ngocquynh85
22-06-2003, 07:14
sáng dậy rtời mưa ! hic hic ! chán quá ! hic hic

abcdef
23-06-2003, 00:12
Mưa vẫn đi đông nghẹt, tui 10h mới đến, đến muộn quá hết cả phần trao thưởng (tiếc quá).

nickky_lam
15-07-2003, 16:29
hay thì chắc có hay nhưng chưa đảm bảo được việc làm khi tốt nghiệp đâu. Mình có bạn học ở Aptech khóa đầu, ra trường mà chẳng thấy được hỗ trợ gì cả, tự kiếm ko hà. Nó buồn lắm vì bị lừa, nó nói dạy cũng ko tồi nhưng nó sẽ hỗ trợ việc mà chẳng giúp gì cả ngoài mấy tờ giấy tuyển dụng của một vài Cty dán tại trường. Ko trợ giúp gì cả, tự lo hồ sơ rồi nộp cho Cty mà SV thì nhiều, một vài Cty thì sao đáp ứng nổi. Mình thì đang học tại NIIT, mình học HK3 được 3 tháng rồi, vậy là 3 tháng nữa sẽ được đi thực tập tại các Cty Phần Mềm, đa phần là tại CVPM Quang Trung. Lương thử việc chắc ko cao nhưng mình hy vọng sẽ được nhận làm chính thức như một số anh chị đi thực tập trước (họ nỗ lực làm tốt cv được giao, năng nỗ và chịu khó lắm). Họ cũng chưa tốt nghiệp NIIT (cuối HK4) nhưng được nhận thật là tài. NIIT luôn đưa SV cuối HK3 đi thực tập (đây là cam kết của NIIT), khi tốt nghiệp sẽ đảm bảo hỗ trợ việc làm tối đa, trong suốt 5 năm kể từ khi tốt nghiệp (cam kết). Bất cứ điều gì ko hài lòng trong thời gian học cứ khiếu nại chắc chắn sẽ được giải quyết. Mình chưa được đi thực tập nhưng mà thấy công tác hỗ trợ bên này làm việc ghê lắm, lúc nào cũng bận rộn và tấp nập SV lên bô phận hỗ trợ việc làm lắm (ICC). nghe họ nói : "NIIT thiết kế riêng một mẫu CV cho SV NIIT", hướng dẫn tác phong khi đi thực tập trong buổi thảo luận tại Hội Trường CÐ Hoa Sen, hỗ trợ in và đóng dấu các bản điểm và có hội đồng sơ phỏng vấn trước khi phỏng vấn tại Cty tuyển dụng.
Các bạn có thông tin gì thì post lên DDTH nha.
Nghe nói có đến 6 trường ÐH trong hệ thống liên thông của NIIT lận đó,mình nhớ tên có 5 trường thôi.
- University of Sunderland, UK
- Northumbria University, UK
- University of Canbera, AUS.
- Auckland Institute of Students, NZ.
- Sourthern New Hampshire, USA.
Mấy trường này đều được bình chọn là : "The Best New University of Technology Information" trên thế giới đó. VN mình sắp có ÐH của Anh qua để đào tạo Cử Nhân CNTT cho SV NIIT rồi bà con ơi. Ko biết trường nào sẽ qua VN nhưng đầu 2004 sẽ có mặt.
Thân chào các bạn.
Có thông tin gì xin post lên đây và có gì hay thì mail cho mình : nickky_lam1983@yahoo.com