PDA

View Full Version : Sau khi cài driver màng hình,khởi động lại thì màng hình tắt ..????

minhtri19
27-05-2008, 15:34
Các bác giúp em với .. em là chỉ mới dân mới hoc nghề thôi.. ko hiểu lắm.
Maid e sài : Intel D845GVFN
NTEL / IDE Type: UDMA ATA 100/66/33 / Form Factor: MicroATX / SATA Type: Không có, / CPU Slot: Socket478 / PCI slot: 3Slot / Multi CPU / VGA Slot: Không có, / Hãng sản xuất Chip: INTEL / Onboard Graphic: Có / Chipset: 845GV / Onboard Sound: Có / Memory Type: DDR - 200/266/333Mhz / Onboard LAN: Có / Memory Slot: 2slot / Onboard Raid: Không / -, /...
Em mới cài lại máy window XP SP2
màng hình e chỉ có 14" à hì,(chưa có tiền mua cái 17")...
cài thì màng hình ko chỉnh nhỏ hơn được chi hiện được
460*480 16bit ,bự chà bá luôn...
E mo Advanced lên,chon thẻ Adapter information đều unavaibale
NGhĩ nó thiếu Driver nên cài Driver cho Maid tìm dc là :Intel Extreme Graphics 2
cài xong khởi động lại máy màng hình vô dc win thì tắt à ,,,mà máy vẫn vô bên trong vì nghe tiếng máy khơi động....
Xin các Bác giúp em với ........

yeucine
27-05-2008, 19:22
Em mới cài lại máy window XP SP2
màng hình e chỉ có 14" à hì,
cài thì màng hình ko chỉnh nhỏ hơn được chi hiện được
460*480 16bit ,bự chà bá luôn...
Bạn đúng, cái này do thiếu driver.

E mo Advanced lên,chon thẻ Adapter information đều unavaibale
NGhĩ nó thiếu Driver nên cài Driver cho Maid tìm dc là :Intel Extreme Graphics 2
cài xong khởi động lại máy màng hình vô dc win thì tắt à ,,,mà máy vẫn vô bên trong vì nghe tiếng máy khơi động....

Chắc là bạn cài sai driver.

Thử tải cái này xem.
http://downloadcenter.intel.com/Detail_Desc.aspx?agr=N&ProductID=1806&DwnldID=6107&strOSs=44&OSFullName=Windows*%20XP%20Professional&lang=eng
Đây là driver intel chip 845G cho XP

tanphuong85
27-05-2008, 19:49
Đường link của bạn yeucine là chính xác đấy .Card onboard của bạn là intel extreme 1 , bạn cài driver extreme 2 của chip 865 , bị lỗi là phải
Vào safe mode , device manager , uninstall cái intel extreme 1 trong display adapter đi , rồi cài lại driver mới down :)

minhtri19
27-05-2008, 21:59
Ồ Thanks Pro :yeucine và Pro tanphuong85 nha dê thư hen ...

meoconpc
27-05-2008, 22:19
Nếu khi khởi động máy vẫn hiện lên dc màn hình Dos thì ko phải cài sai hay bạn làm gì sai cả đâu
Khi chưa Cài Driver VGA thì màn hình ở chế độ tần số thấp nhất nên vẫn hiển thị dc
Khi bạn cài dc VGA thì một số đời main sẽ hiện thị độ phần giải 1024 768 kèm theo đó là tần số quét của màn hình sẽ bị đẩy lên 75Hz
Nếu màn hình của bạn là 17" thì vô tư nhưng nếu màn hình 14" đời cũ sẽ ko chịu nổi tần số 75Hz chính vì vậy ko thể hiện dc

minhtri19
27-05-2008, 22:38
Nếu khi khởi động máy vẫn hiện lên dc màn hình Dos thì ko phải cài sai hay bạn làm gì sai cả đâu
Khi chưa Cài Driver VGA thì màn hình ở chế độ tần số thấp nhất nên vẫn hiển thị dc
Khi bạn cài dc VGA thì một số đời main sẽ hiện thị độ phần giải 1024 768 kèm theo đó là tần số quét của màn hình sẽ bị đẩy lên 75Hz
Nếu màn hình của bạn là 17" thì vô tư nhưng nếu màn hình 14" đời cũ sẽ ko chịu nổi tần số 75Hz chính vì vậy ko thể hiện dc

Đúng rồi ko dc à , giúp e với ,... Bó tay thiệt à...có lận nghe nói cung bị như vậy ...giờ làm sao đây ,
Em có vô BIOS để tìm cái nào có cái chữ Hz để chỉnh nhỏ mà ko thấy PRO nào biết chỉ giúp cói ,,,
Màng hình chữ bự kéo mỏi tay khó nhìn wa ....
Thanks Các Pro nhiều lắm....

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

hì lần đầu sửa cái máy mà có máy Pro giúp đở ,,vui ghê à ... Cảm ơn các PRO tận tình hướng dẫn nha...
Thanks....!!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Hi Thế là cũng sữa được...do cái màng hình 14" đó...cài driver cho màng hình xong,chỉnh liền luôn hạ nó xuống thap nhất luôn.
Cảm Ơn mọi người nhé