PDA

View Full Version : Không wake up được từ standby mode

Sao-Vay?
27-05-2008, 13:07
Chào tất cả quý vị.
Chúc mọi người thật khỏe.
Tôi gặp phải một vấn đề: tôi vừa mua 1 máy laptop HP C767TU tại S.U.V (Q1-HCMC). Khi về sử dụng thì có một phiền phức: khi máy về chế độ standby (sau khi không sử dụng một khoảng thời gian quy định), muốn wake up máy để sử dụng lại thì chỉ có phần ... thân máy chịu làm việc (thông qua biểu hiện sáng lên của các đèn tính hiệu), còn màn hình thì vẫn vô tư ngủ tiếp. Tôi bấm tất cả các phím và các tổ hợp phím cũng chẳng ăn thua. Rốt cuộc chỉ còn cách bấm power để tắt rồi khởi động lại thôi. Tôi hỏi nơi bán thông qua trang web của họ, nhưng họ bảo phải mang máy vào để họ bảo hành, mà tôi thì ở xa đến 500km.
Mọi người có ai biết hoặc đã từng gặp sự cố này, vui lòng hướng dẫn giúp tôi với. Xin gửi hướng dẫn về địa chỉ: nhlamnt@gmail.com
Xin cám ơn nhiều.

kent_tamy
27-05-2008, 13:30
ai co the? giup minh tai? file flash ve may de? xem nhac hinh dc ko? minh thi` ko biet j` ve` may' tinh ca? chi? mong cac ban chi? dan~ tung buoc' thoi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

co ai ko? giup toi voi!

cyber5000
09-06-2008, 15:20
Nhiều khả năng mainboard của bạn có vấn đề. Bạn nên đem đến nhà phân phối để bảo hành hoặc bảo trì là tốt nhất.

tspt2910
02-08-2009, 19:01
Đây là hai chế độ Standby của máy, bác có thể vào đây tìm hiểu thêm http://vozforums.com/showthread.php?t=107721