PDA

View Full Version : Nghịch ZOOM X5 dại quá!

t_victory
26-05-2008, 23:13
Con modem của mình đang đùng bình thường, hôm qua thế nào rảnh tay chân ngồi up firmware lên x5v2 cho em nó. ối giời ơi thế là em ý lăn ra bị bệnh sau khi mình up , bệnh tình như sau: sau khi up lên rồi thì tự dưng bây giờ cái đèn usb trên modem nó cũng sáng cùng đèn lan,power,adsl trong khi mình không hề cắm kết nối qua usb, bực ở cái là giờ ko lên mạng được nữa cái biểu tượng kết nối mạng ở dưới giờ có thêm dấu chấm than
P/S: Ai biết chỗ sửa modem ngon ngon giá thành phải chăng ở Hà Nội chỉ cho mình với
Xin chân thành cảm ơn

gaconxinhtrai
26-05-2008, 23:26
flash lại firmware thôi. Đem ra cửa hàng tin học nó làm cho. Chả đáng nhiu

t_victory
26-05-2008, 23:35
flash lại firmware thôi. Đem ra cửa hàng tin học nó làm cho. Chả đáng nhiu

bạn cho mình địa chỉ cụ thể không mình cũng không biết chỗ nào cả mà

darkangel2006
26-05-2008, 23:45
chia buồn bạn mình cũng up hư 1 con. Xong đem sửa ko đc, cái dòng modem mà flash hư thường là vô phương cứu chữa.

t_victory
26-05-2008, 23:53
chia buồn bạn mình cũng up hư 1 con. Xong đem sửa ko đc, cái dòng modem mà flash hư thường là vô phương cứu chữa.

ặc mịa cái zoom này up firmware lởm thế à , biết thế để nguyên cho xong. Nhưng rõ ràng là nó đã báo mình up thành công rùi cơ mà

darkangel2006
27-05-2008, 09:54
ko phải zoom mà bất kì router nào, nếu đang chạy ổn định tốt nhất là ko update. Tỉ lệ chết hơi bị cao đó.

t_victory
27-05-2008, 18:34
Mình vừa đi sửa chiều nay, lỗi là do mình up nhầm firmware của x5 v2 nên chết, thế là ông chủ hàng sửa modem bảo flash lại mà chém kinh quá, hết 120k, đắt quá nhỉ .:(
À mình tiện cho mình hỏi cái là flash firmware là không phải thay cái gì đúng không, bởi thấy lão sửa chữa bảo là thay flash nó đắt, nên hơi nghi ngờ