PDA

View Full Version : hỏi cách vào hệ thống dos của win vista

cauvip
26-05-2008, 22:21
em vừa cái xong win vista nhưng giờ reset máy để ghost máy theo dạng ghost của win xp nhưng em nhấn f8 lại ko vô được hệ dos của win. pro nào biêt chỉ em vào để em ghost máy cái . cám ơn nhiều . qua tìm hiểu em biêt win vista ko hỗ trợ dos << phải vậy ko , nếu vậy thì sao ghost máy

yeucine
26-05-2008, 22:45
Hỏng hiểu !!!!!!!!

t_victory
27-05-2008, 09:42
em vừa cái xong win vista nhưng giờ reset máy để ghost máy theo dạng ghost của win xp nhưng em nhấn f8 lại ko vô được hệ dos của win. pro nào biêt chỉ em vào để em ghost máy cái . cám ơn nhiều . qua tìm hiểu em biêt win vista ko hỗ trợ dos << phải vậy ko , nếu vậy thì sao ghost máy

mình nghĩ bạn cho đĩa hirrent's boot vào format ổ chứa hệ điều hành vista đi sau đó ghost lại thôi

xpvuol
27-05-2008, 10:24
Xài HDH gì thì cũng vậy thôi, boot bằng Hiẻnt là vô Dos ráo... ^^

meoconpc
27-05-2008, 22:46

Vistar ko như XP
Vistar bắt buộc phải cài đặt trên bảng Fat NTFS chính vì vậy trong Dos không nhận dc bản Fat này
Muốn tạo bản Ghost thì chỉ có cách dùng đĩa Boot bất kỳ khỏi động vào Dos sau đó tìm đường dẫn đên file ghost và tiến hành làm bình thường( Ổ chứa file ghost phải là Fat 32)