PDA

View Full Version : 1 ý kiến nho nhỏ

demnaycomuaroi
26-05-2008, 17:14
các bạn hãy lập ra một vài topic như: làm đĩa VCD , DVD để xem đầu đĩa thông thường , và có các hướng dẫn = hình ảnh cụ thể cho các bạn mới vào xem là biết cách làm ngay
ví dụ : làm sang đĩa DVD từ file avi
bước 1 : cách convert như thế nào ? chi tiết ( ví dụ convert = Procoder 3), làm chapter như thế nào ?..
bước 2 : dùng chương trình gì ghi ra đĩa ( nero ..)ghi với tốc độ bao nhiêu ?..
( mình có thiếu cái gì thì các bạn bổ sung nhé)

nino
26-05-2008, 18:18
các bạn hãy lập ra một vài topic như: làm đĩa VCD , DVD để xem đầu đĩa thông thường , và có các hướng dẫn = hình ảnh cụ thể cho các bạn mới vào xem là biết cách làm ngay
ví dụ : làm sang đĩa DVD từ file avi
bước 1 : cách convert như thế nào ? chi tiết ( ví dụ convert = Procoder 3), làm chapter như thế nào ?..
bước 2 : dùng chương trình gì ghi ra đĩa ( nero ..)ghi với tốc độ bao nhiêu ?..
( mình có thiếu cái gì thì các bạn bổ sung nhé)

Mấy cái topic đại loại như trên trong dd này không biết là đã có bao nhiêu bài rồi bác ạ

Dazzle
26-05-2008, 20:35
Dựng phim chính là làm đĩa DVD-VCD, duy chỉ có điều nhiều cu vào đây còn "gà" quá nhưng lại cứ muốn biết hết luôn nên nhiều khi hỏi không biết phải trả lời ra sao. Vậy mong các members mới chịu khó đọc một chút, thực hành nhiều nhiều đi rồi hãy ra câu hỏi. Nôm na là nếu hôm nay nhà bạn mua con máy quay, tối ngồi hô ngay: Các "Pác" ơi, iem có con SONY nọ kia, iem vừa quay một đám cưới rất sành điệu, vậy làm sao ghi ra đĩa DVD chuẩn HD để xiem trên màn hình Plazma. Vậy mong các bạn đừng tự ái, hãy tự tìm hiểu về Video và những vấn đề có liên quan để có một chút kiến thức BẰNG CÁCH CHỊU KHÓ ĐỌC NGAY TRONG DIỄN ĐÀN NÀY!

hungvx1966
04-06-2008, 22:15
Hoan hô bác Hoàng, làm kỹ thuật là phải nói thẳng, chúc Bác có nhiều bài viết hay.

The Old Man
05-06-2008, 00:05
Chữ Việt có từ "HỌC HỎI" chữ "HỌC" đi trước chữ "HỎI"

Co Loa
05-06-2008, 00:13
Lớp trẻ bây giờ muốn Sung rụng quanh năm cho dễ lượm :=)

Dazzle
05-06-2008, 15:02
Lớp trẻ bây giờ muốn Sung rụng quanh năm cho dễ lượm
Nói đúng ra đấy cũng là một điều mừng vì thế hệ chúng ta được lớp trẻ tin tưởng mà học hỏi. Trước đây chúng ta đi học dép cắp vào dưới nách, đội mũ rơm hy vọng bom bi của Mỹ không chui được vào đầu. Nhà nào có cái xe đạp Phượng Hoàng của Trung Quốc là sành điệu lắm rồi. Sau năm 1975 mua được cái TV đen trắng cả phố đến xem nhờ. Năm tháng trôi đi may mà lớp người như chúng ta không lạc hậu với thời đại, lại còn biết quay-ghi hình ra đĩa chất lượng cao để mà xem. Âu là cũng nhờ cái đức tính chịu khó đọc và "vọc", chứ làm gì có "xiền" mà đi học lớp nọ lớp kia đâu. Mà nói thực ra kiến thức học được bằng cả 5-7 triệu trong các "cua" học edit cấp tốc làm sao bằng cái việc mưa lâu thấm đất mỗi ngày đọc một vài trang sách dậy edit video hoặc luận bàn với các bạn trên các diễn đàn. Thôi thì cũng phải có người hỏi thì mới biết được mình là ai.

Co Loa
05-06-2008, 22:16
Tôi cũng không phủ nhận lớp trẻ bây giờ khá năng động và hơn hẳn thế hệ cha chú của chúng rất nhiều mặt, nhưng do có điều kiện thuận lợi nên dù ít nhiều cũng mang tính ỷ lại (nhận xét chủ quan của CL từ cậu con trai tôi đang chuyển sang học cấp 3).