PDA

View Full Version : Unknown Partition ... giúp đỡ khẩn cấp

JamesBoySexy007
26-05-2008, 16:14
Chào mọi người trong diễn đàn

Xin các cao thủ giúp đỡ

tôi có 1 HDD 60 G chia lam 3 disk .. ko hiểu sao 1 disk tự nhiên bị mất.. ở DOS va win ko nhận ra nó

chỉ có Vô Fdisk .. la vẫn nhận ra
trong Computer Mângement thì thấy nó .. nhưng báo là Unknown Partition ..

vậy làm sao để lấy lại disk đã chia đó ... mà ko làm mất dữ liệu

xin anh em trong diến đàn biết giúp đỡ tôi với

cảm ơn nhiều

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

trời ơi .cứu

ko có ai giúp tôi sao ...
bác nào đang quản lý mục này xin tư vấn cho tôi với

thank

Cứu tôi với nào ... ai giúp tôi đi

ngocduc269
27-05-2008, 07:04
1 disk của bạn có thể đã bị bad sector, bạn có thể dùng HDD Regenerator để chữa bad
còn về phần dữ liệu thì bạn coppy sang phân vùng khác hoặc ổ cứng khác, không được thì mình po tay đành mất DATA thui :(

CounterStrike
27-05-2008, 08:57
chắc bác kia đã làm gì đó nó mới ra Unknown Partition chứ.. ko nói rõ làm sao có cách..

sinhvienvn2005
27-05-2008, 17:05
Có thể do lỗi sau:
- Trong DOS ko nhận ổ định dạng NTFS nên nếu partition của bạn định dạng NTFS thì sẽ ko thấy partition này đâu.
- Do bạn đã hidden partition này nên cả trong DOS và Win đều ko thấy partition này(thông thường người ta dùng PQ để hidden partition và thường thì partition này chứa những dữ liệu quan trọng mà chỉ người ẩn mới biết,tất nhiên cái nè chỉ qua mặt những người mới làm quen với PC thui).
- Do bạn ko định dạng partition này nên Win sẽ ko hiểu phân vùng đó là gì đó thui!
Bạn có thể dùng PQ để giải quyết tất cả những lỗi trên được hết!
Ngoài ra nếu bạn post vài ảnh về hiện tượng of máy bạn lên forums thì mọi người giúp bạn dễ dàng hơn nhiều!
Chúc thành công!

chiati
27-05-2008, 17:33
Bác thử delete xem có được ko? rồi sau đó format lại

pandathecutie
12-06-2008, 13:25
Máy tính của mình cũng bi tình trạng tương tự. Trường hợp của mình vầy nè : Mình đang merge 2 partitions thì bị mất điện. Thế là khi mở máy lại, 1 cái partition biến thành Unknown Partition :| . Có ai biết cách khắc phục không, chỉ mình với, trong đó có nhiều data quan trọng lắm, huhu

-------------------

Có ai giúp mình ko T_T

-------------------

hungpb
13-12-2009, 02:20
cấi vu này nếu xảy ra sau khi phân vùng thì nhất định bad sector roi. con sau thi ban coi lai HDD ban con HSD ko :D

chicksloth
15-12-2009, 00:42
Win mà không nhận thì vấn đề không phải là do định dạng NTFS roài.
Bác thử R-Click vào My Computer chọn Manage, trong bảng hiện ra chọn Disk management xem có trong ấy không đã.

thanhtamntp
15-12-2009, 17:17
và quan trọng là đọc cái topic này từ bao giờ.

caocuong1987
05-03-2010, 11:38
ban dung lht vao pattion chuot phai len pattio bi hidden chon cai dong cuoi cung la addvance roi sao do chon chu co chu U ngoai truoc khong nho ten day du. bao dam ko mat du lieu deu.Chuc Ban Thanh Cong.
that mat gi gui mail cuong_itpro87@yahoo.com.vn
sdt 0917 536 596 cuong

Máy tính của mình cũng bi tình trạng tương tự. Trường hợp của mình vầy nè : Mình đang merge 2 partitions thì bị mất điện. Thế là khi mở máy lại, 1 cái partition biến thành Unknown Partition :| . Có ai biết cách khắc phục không, chỉ mình với, trong đó có nhiều data quan trọng lắm, huhu

-------------------

Có ai giúp mình ko T_T

-------------------

bạn dùng lht vao pattion magic rồi chuột phải le pattion co chử hidden chọn addvance chon cai dòng o trên mà chử đầu tiên la U mình ko nhớ hết từ, thông cảm nha. ok roi sao do apply ok la xong dảm bao bạn ko bị mất data dâu chuc bạn thành công.
co gi lie hệ maill: cuogvv29041987@yahoo.com.vn or cuog_itpro87@yahoo.com.vn