PDA

View Full Version : cách diệt virus gây ẩn file trên usb

thegioi911
26-05-2008, 07:33
Tình hình là cái usb của em tự nhiên truy cập vào lại không thấy gì cả, dù tất cả dữ liệu vẫn còn, đã scan = symantec nhưng vẫn vậy.
Các bạn nào biết thì giúp dùm mình với chứ usb của mình bây giờ dù chép gì lên thì đem về máy tính ở nhà cũng không thấy gì cả.
Cảm ơn mọi người

thanhsoros
28-05-2008, 15:33
USB chính hiệu hàng tàu rồi, hoặc không vào tool >>> Folder Option >>>View>>> Hidden files and Folders , tíc vào show all hiden folder , ok để xme kêt quả. Nếu không thấy gì chắc chắn USB hàng lởm, bộ nhớ ảo :)

phamduyvt
28-05-2008, 16:54
Đem cái USB đó cắm vào máy nào chưa bị nhiễm con virus này
Vào Tool-Folder Options->View->chọn Show hidden file
Vào đĩa USB bằng cách nhất chuột phải chọn Explorer( dân ta hay double vào các ổ đĩa, thế là các file autorun tự chạy, dính virus là đúng rồi, đúng là ngu thiệt)
Vào đó sẽ thấy các thư mục hay file bị mờ, thấy cái nào khả nghi, không phải file do mình chép vào thì xóa nó đi,
xong tạo 1 cái shortcut gõ vào attrib.exe -r -s -h
ok
Kéo cái file bị mờ đó vào cái shortcut mình vừa tạo
OK
Thực hành đi

k66473
28-05-2008, 20:56
..Vào đĩa USB bằng cách nhất chuột phải chọn Explorer( dân ta hay double vào các ổ đĩa, thế là các file autorun tự chạy, dính virus là đúng rồi, đúng là ngu thiệt)
...
đây là nội dung của 1 file autorun.inf

[AutoRun]
open=Secret.exe
;shell\open=Open(&O)
shell\open\Command=Secret.exe
shell\open\Default=1
;shell\explore=Manager(&X)
shell\explore\Command=Secret.exe

chưa kiểm tra kĩ nhưng hơi nghi ngờ món võ: chuột phải-- explorer sẽ giải quyết được vấn đề.

laptop_adapter
30-05-2008, 14:17
"xong tạo 1 cái shortcut gõ vào attrib.exe -r -s -h "
là sao ?

conan1212
30-05-2008, 14:43
Hic virus dạo này hoàn hành quá. Cẩn thận hơn mới đc.

kieuanh_va23
30-05-2008, 20:09
liệu chách này có an toàn ko

banhaclong20
30-05-2008, 20:27
Cách này cũng được. Mình có dùng mấy lần rồi !

watami
11-07-2008, 17:26
Cái này mình biết. File trong USB của bạn được gán thuộc tính là file hệ thống giống như file của Windows ấy.

Cũng vào view .... nhưng dòng ở dưới "hide protected operating system files) bỏ chọn thì bạn sẽ thấy file của mình. sau đó, chép vào chỗ khác là xong.

Nhớ chọn lại dòng đó nha bạn. Lỡ xóa nhầm file hệ thống thì chết.

tranvnyou
17-10-2009, 21:30
Cái này mình biết. File trong USB của bạn được gán thuộc tính là file hệ thống giống như file của Windows ấy.

Cũng vào view .... nhưng dòng ở dưới "hide protected operating system files) bỏ chọn thì bạn sẽ thấy file của mình. sau đó, chép vào chỗ khác là xong.

Nhớ chọn lại dòng đó nha bạn. Lỡ xóa nhầm file hệ thống thì chết.

good roi.cach nay dc do bo.xai eset nod32 update moi ngya luon ma ko diet dc.de lot may con vo may..pha te tua...don gian the ma ko biet..thank

Monster_13
17-10-2009, 22:09
hình như có tool thì phải, de lat về nhà up cho prồ

hoangkhiem0612
17-10-2009, 22:15
Đem cái USB đó cắm vào máy nào chưa bị nhiễm con virus này
Vào Tool-Folder Options->View->chọn Show hidden file
Vào đĩa USB bằng cách nhất chuột phải chọn Explorer( dân ta hay double vào các ổ đĩa, thế là các file autorun tự chạy, dính virus là đúng rồi, đúng là ngu thiệt)
Vào đó sẽ thấy các thư mục hay file bị mờ, thấy cái nào khả nghi, không phải file do mình chép vào thì xóa nó đi,
xong tạo 1 cái shortcut gõ vào attrib.exe -r -s -h
ok
Kéo cái file bị mờ đó vào cái shortcut mình vừa tạo
OK
Thực hành đi

lệnh này chuẩn đấy ạ !

chigiao
27-11-2010, 08:36
tuyệt chiêu attrib và bỏ chọn hide protected system file của mấy bác thiệt lợi hại, hehe, thanks a lot!

h_trung
30-11-2010, 14:29
Spam...Spam. đây là cái gì vậy trười