PDA

View Full Version : : Ghost Wins Ko cần đĩa Boot

LUONG DINH
25-05-2008, 23:51
Mình nghe nói có cách Ghost Wins, mà ko cần phải dùng đĩa Boot gì hết !
Chỉ cần vào phần nào đó khi khởi động sau đó đánh như sau:
C:> Ghost =) Là tự đến mục cần Ghost Win ( giống hệt khi sử dụng đĩa Boot )
Có bạn nào biết là vào đâu để làm đựoc như thế ko, thì chỉ cho mình với ?

tái sinh
26-05-2008, 00:10
khi cài win lần đầu ,format ổ c có thêm /s
" format c: /q/s "
sau đó cài win bthuong, (không format nữa)
tạo 1 bản ghost và lưu vào HDD. coppy file ghost.exe vào ổ C hay vào đâu đó (tùy, nhưng phải nhớ).
lần sau, muốn ghost lại máy, khi khởi động máy chọn dòng "microsoft windows" ở dưới (không vào win như b thường nữa mà đây là vào DOS. sau đó chạy file ghost.exe và làm như có hiren boot

The Old Man
26-05-2008, 00:13
Muốn Boot máy bằng ổ cứng mà không dùng CD hay USB thì chỉ có cách là tạo 2 HDD XP và DOS. Việc này phải chuẩn bị trước khi cà́i Windows với DOS lần đầu.
Còn khi đã cài xong chỉ có 1 HDD XP rồi mà muốn boot bằng DOS để̃ chạy Ghost thì vô cùng khó khăn.
Bạn phải cài lại máy của mình theo kiểu Dual boot (2 HDD) rồi từ đó về sau mới khởi động bằng DOS được.

Phải kiếm cái floppy MS DOS format cái ổ chánh (C) bằng DOS trước theo bạn Tái Sinh chỉ dẩn.

tái sinh
26-05-2008, 00:21
Muốn Boot máy bằng ổ cứng mà không dùng CD hay USB thì chỉ có cách là tạo 2 HDD XP và DOS. Việc này phải chuẩn bị trước khi cà́i Windows với DOS lần đầu.
Còn khi đã cài xong chỉ có 1 HDD XP rồi mà muốn boot bằng DOS đễ chạy Ghost thì vô cùng khó khắn.
Bạn phải cài lại máy của mình theo kiểu Dual boot (2 HDD) rồi từ đó về sau mới khởi động bằng DOS được.

hai HDH hay hai HDD??
khó cũng khó nếu cài rồi, bạn có thể coppy 3 file của dos vào ổ c
(COMMAND.COM , MSDOS.SYS , và IO.SYS) sửa file boot.ini nữa ( [boot loader]
timeout=3
default=multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOW S
[operating systems]
multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS="Microsoft Windows XP Professional" /noexecute=optin /fastdetect
C:\ = "Microsoft Windows"

và vẫn là đc như b thường.

The Old Man
26-05-2008, 00:52
hai HDH hay hai HDD??
khó cũng khó nếu cài rồi, bạn có thể coppy 3 file của dos vào ổ c
(COMMAND.COM , MSDOS.SYS , và IO.SYS) sửa file boot.ini nữa ( [boot loader]
timeout=3
[operating systems]
multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS="Microsoft Windows XP Professional" /noexecute=optin /fastdetect

và vẫn là đc như b thường.

Một ổ cứng hai hệ diều hành.
Chỉ copy 3 files COMMAND.COM, MSDOS.SYS và IO.SYS không mà không format c: /s thì củng không xong.

LUONG DINH
26-05-2008, 01:53
Mình đã làm giống như bạn nhưngkhi tạo thêm cái C:\ = "Microsoft Windows"
Thì khi khởi động máy mình kích trọn Microsoft Windows. thì nó hiện ra dòng chư như sau:
Error accessing boot sector file
Muli(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)/BOOSECT.DOS
use the up and down arrow keys to move the highlight to your choice
Press Enter to choose
Ko thể nào vào tiếp đựoc, phải ân Resart lại máy !

boy_popping
26-05-2008, 06:27
có cách copy 3 file đó vào và chỉnh sửa là xong hả mấy bạn
hay thế
mà có thật là đươc 100% ko thế??

LUONG DINH
26-05-2008, 07:42
Mình chẳng hiểu bạn nói gì cả:Trong phần boot loader mình để như vầy này
timeout=5
[operating systems]
multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS="Micro soft Windows XP Professional" /noexecute=optin /fastdetect
Ko hiểu sao ko vào đựoc cái Microsoft Windows để đánh lênh C:>Ghost đựoc
Mọi người giaỉ thích dùm mình với

tanphuong85
26-05-2008, 07:51
Sau khi cài win, copy 3 file đó và chỉnh boot.ini cũng ko thể vào DOS được.Vì còn liên quan đến phần bootsec-phải dùng lệnh sys mới có.Chưa kể nhiều khi ổ C lại NTFS nữa
Nhưng nếu dùng thêm lệnh sys C nữa thì win tiêu :D
Do đó để có được menu boot DOS thực , bạn phải format C /s trước để có MS-DOS ,rồi cài win , nhớ chọn leave/no change gì đó :D
Chờ xíu , đang nghiên cứu xem có cách nào thêm boot DOS mà ko cần phải cài lại win ko :)

ngochoavcu
26-05-2008, 08:10
khi cài win lần đầu ,format ổ c có thêm /s
" format c: /q/s "
sau đó cài win bthuong, (không format nữa)
tạo 1 bản ghost và lưu vào HDD. coppy file ghost.exe vào ổ C hay vào đâu đó (tùy, nhưng phải nhớ).
lần sau, muốn ghost lại máy, khi khởi động máy chọn dòng "microsoft windows" ở dưới (không vào win như b thường nữa mà đây là vào DOS. sau đó chạy file ghost.exe và làm như có hiren boot

Tuyệt quá nhỉ! Cách này giờ mình mới biết đấy!

The Old Man
26-05-2008, 08:18
Bạn LUONG DINH!!
Hảy ngưng lại. Chỉnh sửa nửa là tiêu cái Windows đang có của bạn đó.
Muốn boot bằng DOS thì việc đầu tiên là phải Format cái C drive của bạn với /s. Có nghỉa là mất hết HDH đang sẳn có. Bạn có sẳn sàng làm việc đó hay không?

CounterStrike
26-05-2008, 10:21
format c: /q/s

Attention:
hình như lệnh này mà chạy trong XP ko đúng đâu!! (làm lâu quá roài nên ko nhớ lắm). Lệnh format của XP tạo đĩa khởi động Dos 7. ko thể chạy ghost (dùng DOS6). Để tối về test lại rồi post kết quả cho mấy bác tham khảo!!!

pc_u
26-05-2008, 11:13
cách của tái sinh củng hay đấy nhưng nên nhớ là phải cài bản win nào có hdh dos đi kemthif mới được đấy các bạn à !

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

linh duong đã cài bản win gì vậy,như mình đã nói đáy phải là bản win có hẹ điều hành DOS đi kèm thì mới làm được như cách của tái sinh đã nói thôi

LUONG DINH
26-05-2008, 11:56
Sau khi cài win, copy 3 file đó và chỉnh boot.ini cũng ko thể vào DOS được.Vì còn liên quan đến phần bootsec-phải dùng lệnh sys mới có.Chưa kể nhiều khi ổ C lại NTFS nữa
Nhưng nếu dùng thêm lệnh sys C nữa thì win tiêu :D
Do đó để có được menu boot DOS thực , bạn phải format C /s trước để có MS-DOS ,rồi cài win , nhớ chọn leave/no change gì đó :D
Chờ xíu , đang nghiên cứu xem có cách nào thêm boot DOS mà ko cần phải cài lại win ko :)
Ý bạn là do trước đó mình dùng Bản Ghost ( dùng the đĩa Boot ) chứ ko phải bản Wins cài từ đĩa - thì ko thể truy nhâp lệnh C:> Ghost đúng ko ?
Mình chưa hiểu ý bạn lắm !
Mình đã dùng cách này để Ghost thử qua máy thằng bạn, còn máy mình thì ko làm theo cách này được. Vì sao ? thì mình đã nói như ở trên đấy ?

tanphuong85
26-05-2008, 14:50
Ý bạn là do trước đó mình dùng Bản Ghost ( dùng the đĩa Boot ) chứ ko phải bản Wins cài từ đĩa - thì ko thể truy nhâp lệnh C:> Ghost đúng ko ?
Mình chưa hiểu ý bạn lắm !
Mình đã dùng cách này để Ghost thử qua máy thằng bạn, còn máy mình thì ko làm theo cách này được. Vì sao ? thì mình đã nói như ở trên đấy ?

Bạn ko hiểu vấn đề rồi. Bạn muốn dùng lệnh c:\ghost thì ổ cứng phải có khả năng boot ra MS-DOS , và phải có file ghost.exe nằm trên ổ C (hoặc ở chỗ khác thì phải sửa lại đường dẫn)
Muốn tạo 2 lựa chọn , 1 win xp , 1 là ms-dos thì khi cài máy , bạn phải dùng đĩa boot format ổ C: /s để nó tạo MS-DOS(Nên dùng đĩa boot ra MS-DOS , đừng dùng đĩa Hiren).Sau đó cài win lên (ko được lựa chọn format thêm lần nữa) .Copy file ghost.exe vào ổ C , thế là xong
Còn hiện tại , ổ cứng bạn chỉ có 1 lựa chọn vào win , nếu bạn muốn có thêm DOS .Thì hoặc là phải format xóa hết cài lại như trên , hoặc làm theo cách các bạn kia bày .Nếu ko được thì thử làm như sau .Boot CD lên , sys C:\ nhá .Xong , dùng đĩa cài win xp , chạy recovery console.Nhập pass admin , rồi gõ lệnh fixboot C:
Chú ý : như mọi hình thức vọc phá khác , dữ liệu quan trọng trong ổ C phải được copy sang ổ khác trước đã , rồi hãy làm , tránh mất mát dữ liệu

tái sinh
27-05-2008, 00:18
win xp mặc định không cần /s làm gì cả, /s chỉ thêm dos vào và không ảnh hưởng đến việc cài win. bạn CounterStrike ạ, /s chỉ cần khi cài Win98, ok.
nếu không có /s thì ko cài đc 98.

user_84_gialam
27-05-2008, 00:34
Bạn dùng thử Norton Ghost chưa bạn ???

LUONG DINH
27-05-2008, 20:44
Bạn dùng thử Norton Ghost chưa bạn ???

Norton Ghost - Thì nói làm gì hả bạn, mình đang đề cập đến vần đề Ghost ổ ko cần đĩa Boot mà
Thanks các bạn đã cho ý kiến, mình đã hiểu ra nhiều rùi !

meoconpc
27-05-2008, 22:38
Norton Ghost - Thì nói làm gì hả bạn, mình đang đề cập đến vần đề Ghost ổ ko cần đĩa Boot mà
Thanks các bạn đã cho ý kiến, mình đã hiểu ra nhiều rùi !

Cái này bạn phải thực hiện trước khi cài đặt Win
Format ổ khởi động bình thường, có thể format /q hay /s tuy ý cái này ko quan trọng
Sau khi format ở hoàn thành bạn gõ thêm dòng lệnh để tạo đường dẫn vào MS Dos, cú pháp như sau
từ đấu nhắc của hệ thống ta gõ : sys C: Enter
Câu lệnh này tự động copy một số file hệ thống cần thiết để bạn có thể vào Dos mà không cần dĩa boot vào Dos
Sau đó tién hành cài đặt win bình thường ( cái này chỉ làm dc khi bạn dùng bảng Fat 32 con Fat NTFS thì mình chưa biết )
-Sau khi cài đặt xong khi khởi động bạn sẽ có 2 lựa trọn là vào Win và Dos
Khi đó muốn tạo bản Ghost hay làm Ghost lại máy chỉ việc vào khởi động phần Dos
-Cách Ghost thì bạn phải tự tìm hiểu, bạn phải biết một số câu lệnh đơn giản để tìm đến đường dẫn để tìm tới tập tin có chứa file Ghost
-Nếu bạn muốn làm nhanh mà ko biết lệnh Dos thì nhờ ai đó làm cho rồi họ chỉ cho đường dẫn khi đó bạn chỉ cần học thuộc lòng như mấy ông chủ quán nét . Nếu mà như vậy thì bài viết này coi như bỏ đi

quocky711
28-05-2008, 16:26
1. cài đặt một HDD dùng để Bakup windows chuẩn cho toàn bộ hệ thống
2. Trong HDD này có 02 patition, 2 HDH . Dos & Windows
- Thứ nhất : format Partition C bằng lệnh format C: /s/q để tạo một HDH Dos
- Cài windows để có thêm một HDH Windows (lưu ý không được fomat ổ C: trong khi cài đặt), sau đó cài các phần mềm liên quan
3. Tạo một thư mục D:\restore -> tìm kiếm một file ghost chạy độc lập ( tôi dùng "Ghost2k3.exe" ) bõ vào thư mục vừa tạo
4. Khời động lại windowns trong lúc khởi động bấm nút lên, xuống để cho khởi động HDH Dos
5. nhâp D: Enter -> nhập tiếp restore\ghost2k3.exe để mở chương trình ghost lên .
6. Ghost lại một bản Image vào D:\restore
7. khi nào windown bị lổi thì bạn củng làm tương tư như vậy để phuịc hồi hệ thống lại..

chúc bạn thành công..

muốn biết thêm chi tiết truy cập vào đây

http://my.opera.com/quocky711/blog/2007/07/05/giai-phap-moi-voi-norton-gho

vanphi
28-05-2008, 16:48
Các bạn thử dùng Acronis True Image thử xem, tốc độ có chậm hơn Ghost chút xíu nhưng có thể chạy trực tiếp trong Windows, có thể tạo được phân vùng ẩn và phục hồi bằng phím F11 y như máy laptop vậy.... Tôi cũng dùng Ghost nhiều, nhưng bây giờ thì chuyển sang xài Acronis rồi.

uroif
28-05-2008, 16:59
Trước đây mình cũng sử dụng Norton Ghost để sao lưu HĐH (không cần ổ CD), ổ cứng có ít nhất 2 phân vùng.
Chi tiết các bước mình không nhớ.
Quy trình chung:
Cài mới Windows > Cài các phần mềm thường sử dụng > Cài Norton Ghost > Chạy Back-up HĐH > Lưu file ảnh này sang phân vùng khác.
Muốn phục hồi (hay gọi là Ghost) lại ta chỉ việc restore từ file ảnh đó là xong.
Trừ việc cài Windows, các bước khác không cần ổ đĩa CD.

CounterStrike
28-05-2008, 21:09
win xp mặc định không cần /s làm gì cả, /s chỉ thêm dos vào và không ảnh hưởng đến việc cài win. bạn CounterStrike ạ, /s chỉ cần khi cài Win98, ok.
nếu không có /s thì ko cài đc 98.

/s là í bác đó chứ, tui chỉ nhớ mang máng là khóa này có vấn đề thoai.

- xp ko hỗ trợ /s. cài DOS trước XP sau thì chả có gì để nói. Nhưng cài XP trước DOS sau là cả vấn đề, format hay sys và cũng chả thêm đc DOS vào XP. còn liên quan đến nhiều thứ: active partition, bootsec.dos, boot.ini...

- tui đã test đc cách tạo DOS sau XP, nhưng chưa chạy đc trên SATA/SCSI, do ko biết cách load driver thế nào..

dhbk_k1ct
18-06-2008, 08:13
Tuyệt quá nhỉ! Cách này giờ mình mới biết đấy!

nhung ma format c:/q/s xong va bat dau cai wins nhung coppy bang cach nao de minh duoc phai ghost trong o C hoac D đây???

Mình thấy cách đó rất hay, nhung mình hỏi chút xíu khi format c:/s xong cai` wins rồi vào tao 1 folder la` gohst rồi ta coppy hệ điều hành vào folder đó phải không??? chỉ giúp mình nhé!

thay tu
26-06-2008, 11:02
file ghost.exe copy ở đâu thế?
Ở trong đĩa Hiren boot hả?

vietran101
29-06-2008, 23:09
điểm quan trọng ở đây là các bạn phải format ổ C dưới định dạng FAT32. Nếu ổ C của bạn đã ở định dạng NTFS thì cần sử dụng ctrinh PQMAGIC để format về dạng FAT32. Nếu đã ở dạng FAT32 rồi thì chỉ cần boot bằng đĩa hirent, chọn vào DOS rồi dùng lệnh SYS C: để copy các file AUTOEXEC.BAT, MSDOS.SYS... Khởi động lại nếu bạn thấy màn hình dừng ở biểu tượng C/>_ thì coi như đã thành công, lúc này bạn có thể cho đĩa winxp vào, khởi động lại máy để cài. Chú ý là trong quá trình cài win ko được format lại ổ C. Sau khi cài xong bạn có thể copy file ghost.exe vào ổ C (file này có thể lấy trong đĩa CD Hirent ở dạng nén). Như vậy khi bạn cần ghost thì chỉ cần vào lựa chọn 2 trong quá trình khởi động, gõ lệnh ghost là chương trình ghost sẽ chạy.

info.nu
29-06-2008, 23:51
Nếu các bạn mà để ổ ở định dạng NTFS thì có mà đánh ghost trời cũng không hiện ra được vì định dạng NTFS không hỗ trợ DOS muốn nó hỗ trợ phải định dạng FAT32 hoặc dùng Hirent's boot nha !
Chúc thành công !

hoangdua
04-07-2008, 15:38
Bạn LUONG DINH!!
Hảy ngưng lại. Chỉnh sửa nửa là tiêu cái Windows đang có của bạn đó.
Muốn boot bằng DOS thì việc đầu tiên là phải Format cái C drive của bạn với /s. Có nghỉa là mất hết HDH đang sẳn có. Bạn có sẳn sàng làm việc đó hay không?

vay lam sao de co bootsect.doc

lambanmai8283
04-07-2008, 22:54
Khi bạn chót cài wwin mà không có dos. Bây giờ muốn cấy Dos?
Muốn lần sau ghost mà không phải dùng đĩa Boot, thì vẫn phải dùng đĩa boot lần này.
cách làm như sau:
Cho đĩa Hiren's Boot vào, chọn ra dos
gõ vc để vào vokol command (giống như nc)
Chuyển tới ổ C, tìm command.com và hủy tất cả thuộc tính của nó (không hủy thì nó là file system nên không cho ghi đè, đây là nguyên nhân thất bại của các bạn ở trên)
thoát khỏi vc
Chuyển sang ổ R:\ (là ổ ram do hiren's boot tạo ra)
gõ lệnh: copy *.* c:\ ấn Enter
copy r:\tools\*.* C:\ ấn enter
Bây giờ vào win. tìm tập boot.ini và sửa giống như bạn "tai sinh" hoặc tự bạn biên soạn lại. Đây là tập boot.ini của mình:
[boot loader]
timeout=3
[operating systems]
multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS="CUNG CAP SUA CHUA MAY TINH, MAY VAN PHONG" /fastdetect
C:\ = "NGUYEN THE LAM 0979858803 0983258803"
c:\ = ""
c:\ = " !!! !!! !!! !!!"
c:\ = " !!! !!!!! !!!! !!!!"
c:\ = " !!! !!! !!! !!!!! !!!!!"
c:\ = " !!! !!!!!!!!! !!! !! !! !!!"
c:\ = " !!! !!! !!! !!! !!!!! !!!"
c:\ = " !!! !!! !!! !!! !!!"
c:\ = " !!!!!!!!!!!!! !!! !!! !!! !!!"
các bạn thấy đó, chỉ cần tuân thủ đúng nguyên tắc, bạn có thể tạo ra tùy ý. Không tin các bạn cứ copy đoạn trên dán vào notepad và lưu lại là boot.ini rồi thả vào ổ C là thấy.
Mẹo: Muốn ổ C của bạn có nhiều tiện ích, thì từ đĩa Hiren's boot, bạn gọi nhiều tiện ích trước khi copy.
CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG.

nguyenchan
07-09-2008, 21:14
Mình nghe nói có cách Ghost Wins, mà ko cần phải dùng đĩa Boot gì hết !
Chỉ cần vào phần nào đó khi khởi động sau đó đánh như sau:
C:> Ghost =) Là tự đến mục cần Ghost Win ( giống hệt khi sử dụng đĩa Boot )
Có bạn nào biết là vào đâu để làm đựoc như thế ko, thì chỉ cho mình với ?

Cách đơn giản và rát tuyệt nè!

Ghost lại Win mà Không Cần Đĩa Boot ! HOT

-- Các bạn đã quen với việc cho đĩa boot ( Hirent Boot ) vào ổ CD để thực hiện ghost lại máy tính. công việc sẽ rất khó khăn và bất tiện với các chủ hàng net và dân kỹ thuật vì luôn phải cầm ổ CD và đĩa boot đi theo.
-- Các bạn tạo ổ cứng tự boot vào DOS khi thực hiện format ổ C: , công việc này cũng hay nhưng lại bất tiện là bạn phải có file ghost đó trên máy và đôi khi việc tìm kiếm nó mất nhiều thời gian và công sức.

Mình xin giới thiệu với các bạn một phần mền nhỏ để tạo một MENU boot để chạy thẳng vào chương trình Ghost luôn, ưu điểm của phần mền là bạn có thể cài trực tiếp trên WIN và cực nhẹ, sử dụng file hệ thống .GHO của phiên bản 11.5 tránh các trường hợp lỗi file.

Bước 1: chú ý là bạn nên định dạng file hệ thống của ổ C theo chuẩn FAT32

Bước 2: tải file đính kêm về.

Bước : cài đặt chương trình, nhớ phải cài đặt vào ổ C: ( ổ mà bạn cài Win đang chạy ).nhấn Install để cài đặt.

sau khi thành công nhấn một phím bất ký để thoát.

các bạn làm như hình dưới để đặt thời gian chờ khi xuất hiện MENU boot nhé.
chuột phải my computer --> Properties --> Advandced ---> Setting (dòng thức 3) -- và thay đổi các giá

trị trong 2 khung " Time Display ..." thành 3 hay hơn thì tùy thuộc vào bạn. đây là số giây hệ thống sẽ hiển thị menu boot lúc khởi động (theo mình bạn nên đặt là 3s)

Sau đó khởi động lại và bạn sẽ thấy một menu boot như hình bên dưới, hãy nhấn vào dòng thứ 2 ( Symantec Norton Ghost ..) để vào ngay chương trình ghost nhé.

Chúc mọi người thành công nhé! có gì không hiểu mọi người post lên để anh em tham khảo nhé!
File Kèm Theo

Ghost 11.5.zip (3.68 MB)

phatproit
07-09-2008, 21:42
cám ơn mấy anh chị nha....những cái này rất bổ ích đối với bọn em...em sẽ cồ gắng thực hành từng caj.....:D:D:Đ:D:d

vantruongdia
07-09-2008, 21:50
Chi bằng dùng cái USB boot cái cho lẹ :D

Cách đơn giản và rát tuyệt nè!

Ghost lại Win mà Không Cần Đĩa Boot ! HOT

-- Các bạn đã quen với việc cho đĩa boot ( Hirent Boot ) vào ổ CD để thực hiện ghost lại máy tính. công việc sẽ rất khó khăn và bất tiện với các chủ hàng net và dân kỹ thuật vì luôn phải cầm ổ CD và đĩa boot đi theo.
-- Các bạn tạo ổ cứng tự boot vào DOS khi thực hiện format ổ C: , công việc này cũng hay nhưng lại bất tiện là bạn phải có file ghost đó trên máy và đôi khi việc tìm kiếm nó mất nhiều thời gian và công sức.

Mình xin giới thiệu với các bạn một phần mền nhỏ để tạo một MENU boot để chạy thẳng vào chương trình Ghost luôn, ưu điểm của phần mền là bạn có thể cài trực tiếp trên WIN và cực nhẹ, sử dụng file hệ thống .GHO của phiên bản 11.5 tránh các trường hợp lỗi file.

Bước 1: chú ý là bạn nên định dạng file hệ thống của ổ C theo chuẩn FAT32

Bước 2: tải file đính kêm về.

Bước : cài đặt chương trình, nhớ phải cài đặt vào ổ C: ( ổ mà bạn cài Win đang chạy ).nhấn Install để cài đặt.

sau khi thành công nhấn một phím bất ký để thoát.

các bạn làm như hình dưới để đặt thời gian chờ khi xuất hiện MENU boot nhé.
chuột phải my computer --> Properties --> Advandced ---> Setting (dòng thức 3) -- và thay đổi các giá

trị trong 2 khung " Time Display ..." thành 3 hay hơn thì tùy thuộc vào bạn. đây là số giây hệ thống sẽ hiển thị menu boot lúc khởi động (theo mình bạn nên đặt là 3s)

Sau đó khởi động lại và bạn sẽ thấy một menu boot như hình bên dưới, hãy nhấn vào dòng thứ 2 ( Symantec Norton Ghost ..) để vào ngay chương trình ghost nhé.

Chúc mọi người thành công nhé! có gì không hiểu mọi người post lên để anh em tham khảo nhé!
File Kèm Theo

Ghost 11.5.zip (3.68 MB)

Tải file đính kèm bằng niềm tin :D
Copy đâu về không chịu edit vậy