PDA

View Full Version : Bidvertiser thế này còn cao hơn GA

myclip
24-05-2008, 11:31
Thử đặt lên 1 blog thấy hình như cao hơn GA thì phải, traffic chủ yếu từ VN

vuacuagai
24-05-2008, 13:57
cao hơn ads việt nam lol

nhc1987
24-05-2008, 14:08
Chà, Bidvertiser cho customise nhiều hơn GA. Không thấy qui định 1 page 3 ads như GA ?

Mới add thử, mấy bác xem đc ko lol

http://nhcomp.blogspot.com/

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Có điều sao ads toàn giống nhau ko à. 3 cái leader board info y chang nhau @-)

Bad1988
24-05-2008, 17:57
ủa Bid đăng ký ra sao vậy các bác như google àh

fanitvn
24-05-2008, 17:57
bid thế thui chứ quảng cáo của nó ko thu hút được mấy click, với lại nếu site mới/traffic VN thì quảng cáo cũng ít

vuacuagai
24-05-2008, 21:12
ủa Bid đăng ký ra sao vậy các bác như google àh

hao hao như vậy lol

mimomimo
24-05-2008, 21:25
Thẳng này làm ăn được đấy

nhc1987
24-05-2008, 23:46
Hix, 500 im mà ko đc click nào hết chơn T_T

vantantr
26-05-2008, 21:27
Bid nếu có thêm image ads thì ngon hơn thằng GA. tiếc là nó không có, chán ghê!!

vuacuagai
26-05-2008, 22:24
hình như người ta ít click bid hơn adsense thì phải. Em vào dp thấy tụi nó nói thế.

nhc1987
27-05-2008, 01:05
Chán thằng bid này quá. Quảng cáo ít quá trời, toàn trùng lặp. Gỡ bỏ luôn lol

luckyluck
27-05-2008, 08:10
Mới đặt vào thử, thấy hiện nhiều quảng cáo lấm mà.

Klacks
27-05-2008, 08:19
ip việt nam thì thấy trùng là đúng rồi, bid khá cao nhưng quảng cáo ko thu hút đc người click

tienkhom
27-05-2008, 10:16
ip việt nam thì thấy trùng là đúng rồi, bid khá cao nhưng quảng cáo ko thu hút đc người click
Bọn BID nó lừa chúng ta ý mà, cả tỷ click nhưng mà nó ko có tính, nó cho là invalid click. Trừ đi số đó nên valid click quá ít, CTR vì đó mà kém.

Klacks
27-05-2008, 10:21
Bọn BID nó lừa chúng ta ý mà, cả tỷ click nhưng mà nó ko có tính, nó cho là invalid click. Trừ đi số đó nên valid click quá ít, CTR vì đó mà kém.

Nó đã trừ rồi, còn 1 ít tiền nó cũng ban nốt :D

myclip
27-05-2008, 10:24
các bác nói sao ấy chức, mình hơn chục click không trừ cái nào, cộng cả, hay các bác cheat nó?

lyngsat
27-05-2008, 10:27

nếu có trách thì bác phải trách thằng ISP VN, IP dùng chung , nc ngoài nó ko hiểu nên cho là invalid click là đúng thôi.

Của em nó vẫn thanh toán đều đặn qua paypal, tháng trc thì đc 51.28$, tháng này cũng dc 68.2$

vuacuagai
27-05-2008, 10:43
bác Lyngsat bộ bị ban GA hay sao mà chơi BID vậy? Em cũng tính chơi, đang lưỡng lự phân vân đây. Bác cho em vài ý kiến đi

lyngsat
27-05-2008, 11:26
bác Lyngsat bộ bị ban GA hay sao mà chơi BID vậy? Em cũng tính chơi, đang lưỡng lự phân vân đây. Bác cho em vài ý kiến đi

sao lại banned!!! Chơi adsense vẫn có thể chơi những thằng khác chứ.

Report:
- 5 Acc adsense:income ~3k/month
- 1 CPX :income ~ 50$/month
- 1 Adengage :income 300$+/month
- 1 Tzz media: income ~ 200$+/month
- 1 Cubics: income ~ 30$/month
- 1 Bidvertiser: income ~ 60$/month.
- Affiliate: income ~ 100$/month.
Còn gì nữa nhỉ :-? ????
Hết rùi

temp2
27-05-2008, 11:33

Report:
Hết rùi

ghê gớm, cao thủ quá; GA pác có chơi trên site Viet ko?

lyngsat
27-05-2008, 11:36
ko có site nào TV cả bác à
nhưng vẫn thua bác demenonce, nên vẫn phải cố gắng đuổi theo bác ấy vậy

tinhocsql00
27-05-2008, 11:47
ads click thằng BID cao hơn nhưng mà search GA cao lắm, search click vào nó ip vn đc 0.4-1$ đó

wilsoninlove
27-05-2008, 15:09
thấy mấy pác mần ăn mà em thấy ham thiệt ^^ . Em phải cố gắng đầu tư site english mới được ^^

vuacuagai
27-05-2008, 15:45

Report:
Hết rùi

Bác lyngsat nói rõ hơn về cách rút tiền của mấy thằng này đi, bác nói em cũng ham quá. Nhưng tiền vẫn còn ở trên mạng, hổng biết rút ở VN sao?

mimomimo
27-05-2008, 16:51

Report:
Hết rùi
Kinh nhỉ, phục bác thật đấy. Phục bác chơi liền lúc 5 con Adsense :D

tinhocsql00
27-05-2008, 18:07
Bác lyngsat nói rõ hơn về cách rút tiền của mấy thằng này đi, bác nói em cũng ham quá. Nhưng tiền vẫn còn ở trên mạng, hổng biết rút ở VN sao?

cậu có thể vô blog tôi ở dưới hoặc pm tôi giải thích cho mà làm

lyngsat
27-05-2008, 21:11

bác có thể chuyển paypal qua xoom, hoặc getafreelancer.com
nhiều người bị refund, nhưng ko hiểu sao của mình chẳng thấy refund lần nào. Toàn ok hết.

Klacks
27-05-2008, 22:36
bác có thể chuyển paypal qua xoom, hoặc getafreelancer.com
nhiều người bị refund, nhưng ko hiểu sao của mình chẳng thấy refund lần nào. Toàn ok hết.

sạch sẽ thì ko sao cả, nếu refund scan cmnd cho nó

vantantr
27-05-2008, 22:59
adsense mà tạo acc nhiều được à??
Chắc gia đình chú có 5 thành viên hay sao nhỉ??
5 account hay là 5 web gắn adsense đó?

tienkhom
28-05-2008, 01:05
adsense mà tạo acc nhiều được à??
Chắc gia đình chú có 5 thành viên hay sao nhỉ??
5 account hay là 5 web gắn adsense đó?

thì chú ấy là cheater mà, ko biết sao???

lyngsat
28-05-2008, 01:26
thì chú ấy là cheater mà, ko biết sao???

có luật nào nghiêm cấm tạo 5 tài khoản khác tên ko bác???? nhà em thì đúng có 6 người:
- tên Bố(1 địa chỉ).
- tên anh trai cả (1 địa chỉ).
- tên anh trai thứ 2(địa chỉ cty)
- tên người iu(1 địa chỉ)
- tên mình (mới mua mảnh đất, cất tạm căn nhà cấp 4).

đấy là em còn chưa lấy tên chị dâu và Bầm đấy :D, muốn lấy tên người thì thiếu gì, anh em họ còn đầy ra đấy, mỗi tháng cho 1 triệu thì có đứa nào ko accept chứ :D
cái quan trọng là ko vi phạm TOS của google là đc, còn bác muốn định nghĩa cheater là như thế nào thì tùy bác

demenonce
28-05-2008, 01:38
Bác lyngsat cho hỏi, bác check/quản lý tất cả những account này trên cùng một máy và cùng địa chỉ IP ạ? Google liệu có phát hiện ra ko nhỉ?

lyngsat
28-05-2008, 01:45
bác hỏi thật hay đùa thế, em còn chạy theo bác dài
5 acc em check trên cùng 1 máy 1 ngày 1 lần 1 browser FF, nhưng phải reset modem,del cookie
có những cái ko nên quan trọng hóa quá bác à, cứ thoải mái check cùng 1 máy thôi

katalory
28-05-2008, 02:20
bác hỏi thật hay đùa thế, em còn chạy theo bác dài
5 acc em check trên cùng 1 máy 1 ngày 1 lần 1 browser FF, nhưng phải reset modem,del cookie
có những cái ko nên quan trọng hóa quá bác à, cứ thoải mái check cùng 1 máy thôi
Bác lyngsat cho em hỏi với. Cách đây 3 hôm em đang check adsense thì thằng bạn nó đến. Mải giới thiệu website với nó vô tình click vào ads của mình (lúc đó check adsense vẫn đang hoạt động trên cùng IE7), đến hôm nay kiểm tra vẫn thấy ads hiện đều và $ cũng tăng bình thường. Không biết liệu em có qua được tai nạn này không nhỉ. Bình thường thì GA nó ban tài khoản sau bao nhiêu ngày vậy bác. Lo quá cặm cụm mãi mới được mấy chục $ nó mà ban thì toi mất.

lyngsat
28-05-2008, 02:27
1 vài click ko sao, chớ để lặp lại tình trạng này trong nhiều ngày là đc.

vuacuagai
28-05-2008, 08:50
Bác lyngsat cho em hỏi với. Cách đây 3 hôm em đang check adsense thì thằng bạn nó đến. Mải giới thiệu website với nó vô tình click vào ads của mình (lúc đó check adsense vẫn đang hoạt động trên cùng IE7), đến hôm nay kiểm tra vẫn thấy ads hiện đều và $ cũng tăng bình thường. Không biết liệu em có qua được tai nạn này không nhỉ. Bình thường thì GA nó ban tài khoản sau bao nhiêu ngày vậy bác. Lo quá cặm cụm mãi mới được mấy chục $ nó mà ban thì toi mất.

em cũng bị vài lần, mail liền cho nó. Nó nói là nó hiểu và biết là do publisher sơ ý click. nên đừng lo lắng và gửi mail làm phiền nó làm gì. Bác an tâm.

có luật nào nghiêm cấm tạo 5 tài khoản khác tên ko bác???? nhà em thì đúng có 6 người:
- tên Bố(1 địa chỉ).

đấy là em còn chưa lấy tên chị dâu và Bầm đấy :D, muốn lấy tên người thì thiếu gì, anh em họ còn đầy ra đấy, mỗi tháng cho 1 triệu thì có đứa nào ko accept chứ :D
cái quan trọng là ko vi phạm TOS của google là đc, còn bác muốn định nghĩa cheater là như thế nào thì tùy bác

sao bác không xài 1 account luôn. 1 account tháng 3k$ không chừng nó cho bác làm partner luôn đó. chứ 5 acc thì chi phí ngân hàng, phí vận chuyển bị đội lên 5 lần, hơi phí đó bác.

em thì ba accounts nhưng cùng 1 tên, chỉ khác địa chỉ đôi chút.
một cái phường 10
một cái P10
một cái F10
đố cha nó biết đó.

myclip
28-05-2008, 08:57
Nói chung đó vẫn là tương đối thôi, nói chúng hệ thống nó mà bị lỗi hoặc gặp thằng nào mắt "cú vọ" thì cũng chẳng biết thế nào.

vantantr
28-05-2008, 09:31
cheat mà 1 tháng chỉ có nhiu đó với 5 acc thì hơi ít.........
Del cookies thì cũng chả được gì.
Bác định nghĩa reset modem là gì? 1 modem co 1 địa MAC address cố định, nếu thằng google nhìn vào đây thì cho dù reset ngàn lần cũng die. Nếu muốn thì chỉ có nước là thay modem.

Ngoài ra còn dựa vào hệ điều hành, resolution của màn hình, browsers...có trời thằng biết google dựa trên cái gì. Nếu bác mà tự click vào site mình thì coi chừng. Còn fake để login vào kiêm tra tài khoản thì hên xui. Nó thấy thương thì kô BAN thôi.

nhc1987
28-05-2008, 09:59
Mấy bác iên tâm, bác lyngsat đã lãnh ko biết bao nhiêu tiền rồi mà lol

P/s: Thì ra lyngsat là Lý Ngựa Sắt à lol

lyngsat
28-05-2008, 10:27
Try at your own risk! Nếu lý ngựa sắt có 5 accounts và login trên cùng máy, cùng đường truyền, tôi tin dưới 6 tháng nữa account của cậu sẽ đồng loạt bị suspended.
cám ơn bác đã nhắc nhở, nhưng làm gì cũng lo sợ, đề cao sự việc quá thì ta sẽ ko thể làm đc gì đâu bác!

cheat mà 1 tháng chỉ có nhiu đó với 5 acc thì hơi ít.........
Del cookies thì cũng chả được gì.
Bác định nghĩa reset modem là gì? 1 modem co 1 địa MAC address cố định, nếu thằng google nhìn vào đây thì cho dù reset ngàn lần cũng die. Nếu muốn thì chỉ có nước là thay modem.

Ngoài ra còn dựa vào hệ điều hành, resolution của màn hình, browsers...có trời thằng biết google dựa trên cái gì. Nếu bác mà tự click vào site mình thì coi chừng. Còn fake để login vào kiêm tra tài khoản thì hên xui. Nó thấy thương thì kô BAN thôi.
những cái bác nói, có cái nào em ko biết chứ! công nhận 5 acc mà chỉ kiếm có vậy là hơi ít, mong đc học hỏi từ bác nhiều.

Nếu bác mà tự click vào site mình thì coi chừng. Còn fake để login vào kiêm tra tài khoản thì hên xui. Nó thấy thương thì kô BAN thôi.
Thời buổi nào rồi mà còn fake IP click hả bác!!! Mà có ai ngốc nghếch đi fake để login thế bác??? Còn chuyện hên xui,thương... em ko tin câu này, tất cả là do mình thôi.
Tuy nhiên em ko hề chít thì nó có lý do gì banned chứ.Content is king.Traffic make money.

Mấy bác iên tâm, bác lyngsat đã lãnh ko biết bao nhiêu tiền rồi mà

P/s: Thì ra lyngsat là Lý Ngựa Sắt à
mình cũng ko nhớ là Lý ngựa sắt là do mem nào của ddth đặt cho mình nữa, cũng hay đấy nhỉ!!! :D

luckyluck
28-05-2008, 20:53
kết quả 2 ngày đặt bid

download free
28-05-2008, 21:51
đời là bể khổ .

Hanaziki
28-05-2008, 22:21
khổ nhất là không có tiền ... :eat:

mimomimo
28-05-2008, 22:32
- tên Bố(1 địa chỉ).

Em phục bác sát đât, không phải phục bác kiếm được từng đấy tiền mà em phục bác là cái nào cũng nhận được PIN của nó. Em chẳng bao giờ nhận được cả, chán như con rán @.

qingsong
28-05-2008, 22:39
Nhà đông anh em cũng lợi ghê hen, chắc cũng học hỏi lôi cả dòng họ vào chơi GA quá!:D.

lyngsat
28-05-2008, 23:05
Em phục bác sát đât, không phải phục bác kiếm được từng đấy tiền mà em phục bác là cái nào cũng nhận được PIN của nó. Em chẳng bao giờ nhận được cả, chán như con rán @.

bác muốn nhận, ko thất lạc thì 1 là gửi về địa chỉ cty, 2 là thuê 1 căn nhà mặt phố và đăng ký tạm trú, thế là ổn.

mimomimo
28-05-2008, 23:26
bác muốn nhận, ko thất lạc thì 1 là gửi về địa chỉ cty, 2 là thuê 1 căn nhà mặt phố và đăng ký tạm trú, thế là ổn.

Lần nào em cũng lấy địa chỉ nhà mặt phố mà, làm cả ở công ty cũng chẳng thấy đâu. Đến là chán như con rán . Hiện giờ có mấy các Sec của adbrite cũng đã thấy đâu mà mặc dù gửi từ đầu tháng 1. Buồn như con chuồn chuồn. Làm hùng hục mà chẳng thu được cái gì cả, Nhục như con trùng trục !