PDA

View Full Version : [Q] Lam on giup minh voi

caingonchan
15-06-2003, 18:32
Các bạn lam on giup minh với !!! Minh hiện đang sử dung RedHat V7.3 mình hiện đang lam sendmail giửa 2 domain , lam thi đa lảm được rồi , nhưng moi lần restart may lên thì những dịch vu nhu : name.conf,sendmail.mc,zone thuan ,zone nghịch không tự khởi start được , mình biết là có những script do mình lập trình ra làm cho những dịch vụ này tự động start, vậy thì bạn nào có những file cấu hình sẵn về sendmail giữa 2 domain đã được cấu hình bằng tay và những script viết để hổ trợ sendmail,nó cũng giống như những file trong tự động trong dos : vd như autoexec.bat vậy. Những script đó giống như là mỗi lần mình chạy file thêm vào 1 dòng ánh xạ tên host thành địa chỉ , hay ngược lại : địa chỉ thành tên host chẳng hạn.....Nó khác với mỗi lần vào file cấu hình zone thuan , zone nghịch để sửa xong rồi save lại va sau đó strat dịch vụ xong roi dung nslookup để chạy ....Vậy bạn nào có những file cấu hình bằng tay và những script đã làm sẵn hỗ trợ những dịch vụ trên thì vui lòng cho mình với ....Mình đang rất cần , mình vô cùng cảm ơn khi các bạn đã đọc thư của mình....Thân chào....
:o