PDA

View Full Version : Hiện tượng lạ

ndddtph
23-05-2008, 21:00
Khi detect vào phần cứng thì xuất hiện 2 màu chữ đen và đỏ( bình thường đen hết). Vào Bios bình thường và cũng có màu đen đỏ như vậy. Lúc vào Win thì logo lá cờ Windown có xọc đỏ, con xâu chạy 2 lần rồi màn hình đen thui, trong khi máy vẫn chạy. Cho hỏi máy em bị gì, có phải do màn hình như hay card màn hình hư

thanhsoros
28-05-2008, 16:18
Do virut 99% rồi. Bạn dùng phần mềm quét thử đi. Nếu không được chỉ có mỗi cách là ...cài lại WIN :)

uroif
28-05-2008, 16:35
Do virut 99% rồi. Bạn dùng phần mềm quét thử đi. Nếu không được chỉ có mỗi cách là ...cài lại WIN :)

Ku này đi đâu cũng thấy phán bừa, gì mà virus? Định spam hả?

Hiện tượng mất màu như vậy ngay từ màn hình BIOS nhiều khả năng do màn hình của bạn trục trặc, cũng có thể do card màn hình (ít xảy ra).
Bạn thay một màn hình khác cắm vào xem.

alo_ola
29-05-2008, 08:48
Test lại Ram đi pồ...!

thanhsoros
29-05-2008, 13:05
Ku này đi đâu cũng thấy phán bừa, gì mà virus? Định spam hả?

Hiện tượng mất màu như vậy ngay từ màn hình BIOS nhiều khả năng do màn hình của bạn trục trặc, cũng có thể do card màn hình (ít xảy ra).
Bạn thay một màn hình khác cắm vào xem.

Cãi nhau với "THE OLD MAN " chán rồi quay sang tôi hả???
Có thể bị nhiễm virut, mà khả năng lớn là như vậy,xác xuất hỏng màu màn hình là rất ít.
Ông bạn thích gây sự cứ việc, tôi thấy sao thì bảo vậy, cãi nhau sang topic khác mà chơi nhé :)

tanphuong85
29-05-2008, 14:46
Đề nghị đọc kỹ câu hỏi rồi hãy phán bệnh .
Thứ nhất , vào bios vẫn thấy đổi màu : hiện tại có rất ít virus xơi bios . Thứ 2 , vào win lá cờ logo của win vẫn màu đỏ
Do đó vấn đề hiếm khi liên quan đến virus , có thể do màn hình hay card màn hình
Kiểm tra : Sau khi con sâu chạy 2 vòng , màn hình đen thui , đèn màn hình có nhấp nháy ko.Dùng nút khử từ cho màn hình thử.Tắt hết điện trong phòng xem kỹ thử màn hình ko có điện hay là màn hình vẫn lên nhưng có màu đen .. Hoặc đơn giản là mượn 1 màn hình khác cắm vào thử .Nếu chạy ok thì do màn hình , ko thì do card .Thử tháo ra lau chùi , rồi cắm vào lại xem thế nào . Vẫn bị màu đỏ thì vào mượn bạn bè cái card khắc cắm vào chạy thử ,rồi mang đi bảo hành hoặc sửa .
Nếu sai driver , thì khi khởi động , màn hình vẫn bình thường ko đổi màu , chỉ bị khi vào win.CÒn nều ram có vấn đề , thì màn hình sẽ bị sọc nhiều màu , bị nhiễu , ko có hiện tượng đỏ toàn màn hình như trên

alo_ola
30-05-2008, 10:39
Mới can bên kia,qua bên đây lại gây nữa rùi....hix!mấy bác trong diễn đàn dạo này hăng wá hén...!
*Nếu kg phải lỗi ram thì tìm cái VGA mà test,kg co slot AGP thì kiếm cai PCI cũng đc,(50k/1c 4Mb)hehe....