PDA

View Full Version : máy tính không nhận USB

PhanNhatThanh
23-05-2008, 15:06
mình có 1 cái PNY2.0 2G , 1 cái IBM 1G , 1 cái Transcend 1G , không hiểu máy bị gì , nhưng khi cắm 2 cái 1G đó vào thì nó không nhận , ban đầu thì có hiện ra 1 thông báo nhỏ Found new winzard gì đó , có 2 cái mục Yes , 1 cái No không chấp nhận , sau khi chọn xong vào trong nó yêu cầu install , sau đó nhấn next , nó chạy xong thì mất tiêu và kể từ đó các USB khi cắm vào máy nó không nhận không báo 1 thông báo gì hết , đèn USB sáng choang mà không nhấp nháy . Còn riêng cái PNY đó có lẽ là hàng tốt hay sao đó , nhưng nó chịu nhận , vẫn mở bình thường ko vấn đề gì , pó tay , nhờ các bạn giúp ..!!!

yeucine
23-05-2008, 20:10
mình có 1 cái PNY2.0 2G , 1 cái IBM 1G , 1 cái Transcend 1G , không hiểu máy bị gì , nhưng khi cắm 2 cái 1G đó vào thì nó không nhận , ban đầu thì có hiện ra 1 thông báo nhỏ Found new winzard gì đó , có 2 cái mục Yes , 1 cái No không chấp nhận , sau khi chọn xong vào trong nó yêu cầu install , sau đó nhấn next , nó chạy xong thì mất tiêu và kể từ đó các USB khi cắm vào máy nó không nhận không báo 1 thông báo gì hết , đèn USB sáng choang mà không nhấp nháy . Còn riêng cái PNY đó có lẽ là hàng tốt hay sao đó , nhưng nó chịu nhận , vẫn mở bình thường ko vấn đề gì , pó tay , nhờ các bạn giúp ..!!!

Hãy thử cắm vào cổng khác.
Hãy thử cái USB đó với 1 máy khác.
Cho kết quả.
Có nhiều USB (chân cắm bị ngắn) và cổng USB chất lượng kém nên tiếp xúc không tốt.
XOng rồi mọi người sẽ ......mò tiếp cho:)

PhanNhatThanh
23-05-2008, 22:33
máy khác thì nó nhận , nhưng với máy này thì nó hiện bản Found new winzard đó , mình đã thử chui đầu lui sau cắm vào tất cả các lỗ nhưng cũng thế thui à , cái IBM lúc trước vẫn cắm được vào máy này , nhưng sau 1 khoảng thời gian không tiếp xúc ( sau vài lần cài lại Windows )giờ cắm lại thì nó không nhận , cũng chẵng hiểu lý do :D

tanphuong85
24-05-2008, 13:15
Vào device manager , mục disk drive hoặc Universal seria.l bus controller , xem có cái usb mass storage nào có dấu chấm than ko , chọn nó , bấm update , có lẽ là được .Tôi gặp nhiều lần như vậy rồi

PhanNhatThanh
24-05-2008, 15:31
có chụp vài bức hình tính gửi lên nhưng mà past lên ko đc :D cho hỏi thêm 1 câu ngoài lề là chỉ giúp cách post hình lên , sẽ tiện hơn trong việc giải đáp , mình đã vào trong đó nhưng chẵng có gì để update chỉ có 1cái mục Other devices là nó có cái dấu ? màu vàng , khi vào update USB Dick hoặc Monitor trong mục đó thì nó báo Cannot install hardward

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

tanphuong85
24-05-2008, 19:38
Muốn post hình lên diễn đàn , up hình lên 1 host nào đó , lấy cái link , rồi bỏ vào cặp tag img thôi.
Cái other device có thể là nó .Vô lý nhỉ , vào thử C:\WINDOWS\Driver Cache\i386 , xem còn file driver.cab ko :D

PhanNhatThanh
27-05-2008, 09:51
pó tay , có cái driver đó luôn , à cái máy nhà thằng bạn hiện giờ cũng có tình trạng tương tự , nó cũng góp ý với mình là thiếu driver , nhưng máy mình lại luôn báo đủ , giờ tính sao ?

lechuong
27-05-2008, 11:04

Ban click fai chuot vao Mycomputer -> chon Manage -> Disk manament -> Neu thay o USB cua minh thi doi ten cai USB thu coi co duoc ko?

CHuc may man!

uylong
27-05-2008, 12:22
1. bạn coi máy tính của mình có bị nhiễm Virus ko?
2. nếu có thì xử lí lập tức
3. sau khi thực hiện xong, mà cấm USB vào máy mà nó không nhận thì USB của bạn bị hư Firmare. nếu còn thòi gian bảo hành bạn đem ra tiệm thôi.

tái sinh
27-05-2008, 13:45
hic hic nếu có bất kì máy nào khác có thể nhận ra usb của bạn mà máy bạn không nhận đc, (mà trước đây nhận đc rui
right click vào ,my computer - manager - device manager - tìm đến b tượng USB ở cuối cùng ấy, mở nó ra, tìm dòng nào ngắn thứ 2 ấy, right click - uninstall nó, sau đó rút ra, cắm lại, nếu nó báo là thấy t bị mới thì cho nó tự cài lại là xong. của bạn là bị nhận sai nên lỗi thôi, làm theo cách này đảm bảo đc

PhanNhatThanh
28-05-2008, 12:49
không dược , làm thử theo cách bạn uninstall với cái keyboard giờ nó mất tiêu driver luôn , hết xài bàn phím luôn rùi , bi giờ xài on-screen key board mệt gần chết , chắc là phải cài lại windows rùi

manhntbk_it
28-05-2008, 14:56
chao cau PHAN NHAT THANH hien tuong Driver USB van day du ma ko nhan. Loi nay la ban cai lai win la nhan het. chuc ban thanh cong

jenny19
28-05-2008, 17:48
Minh dung laptop HP dv 6000 . vista home pre . may minh van nhan duoc chuot quang nhung chi 1 loai minh dang dung thoi mouse quang khac thi bo tay . minh van dung duoc cai hdd box 40gh nhung cac thiet bi ngoai vi khac ket noi bang usb ngoai 2 thiat bi cua minh gan vo thi deu bi no doi driver . Minh cung da cai roi nhung cuoi cung cung chi nhan duoc 2 thiet bi cua minh thuong dung do con may cai khac gan vo la no khong chiu nhan bat cu mot cai nao ca . Mong cac anh chi giup minh voi . Thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

minh dung laptop HP DV 6623cl co tich hop wc . Nhung minh tim mai ma khong biet lam sao mo duoc cai wc nay day . Chi khi nao chat thi moi khoi dong duoc thoi .Anh Chi nao co the giup minh voi . Chan thanh da ta

PhanNhatThanh
30-05-2008, 16:11
đã cài lại Win , nhận đc bình thường rùi :D

tái sinh
30-05-2008, 22:51
đã cài lại Win , nhận đc bình thường rùi :D

ai bảo bạn uninstall bàn phím? chắc khi uninstall không cắm USB lên nhầm hàng ah? hic thế thì em bất lực!!

leminhtam1202
16-03-2010, 08:19
Co 1 tuyet chieu ne cac ban: neu may ko nhan USB thi cam thu may khac xem sao. Neu khong dc thi dung tuyet chieu ma tui da ap dung rat thanh cong do la :" vut' di mua cai moi sai cho da~ ". :D

thanhtuandu@yaho
23-03-2010, 22:35
?USB của tôi cắm phía trước thì được nhưng cắm cổng sau không nhận. ai giúp tôi với cảm ơn nhiều!

cute219
23-03-2010, 23:00
cũng 1 fan do giác cắm đó. mình cũng bị vài lần rùi,