PDA

View Full Version : yahoo messenger không vào được

PhanNhatThanh
22-05-2008, 13:32
máy vừa cài ADSL , mình đã tải các phiên bản messenger rùi và đã setup rùi , ra hình mặt biểu tượng mesenger , nhưng khi click vào thì nó tự thoát mất , không vào được , có lúc vào được sau khi đánh sau ID pasword xong thì nó cũng tự thoát mất không hiểu lý do , nhờ các bạn hướng dẫn giúp ....!!!

Shellingfox
22-05-2008, 13:46
Bạn search lại forum này với từ khóa là cách diệt virut Kavo. Hope fun!

tuantute
22-05-2008, 16:08
Bạn vào start/search rồi tìm file có tên là kavo.Rồi nhìn đg dẫn xem nó nằm những đâu rồi vào đó mà xóa nó đi.Sau đó vào Run gõ msconfig/startup rồi bỏ dấu tích ở kavo đi.Khởi đọng lại máy là xong.
Chúc thành công

tocdo_kut3
23-05-2008, 08:57
virut :)). bạn tạo 1 tài khoản USED mới cũng đựoc đấy.!!^^chúc bạn thành công

PhanNhatThanh
27-05-2008, 10:08
tìm thấy con virus Kavo đó rùi :D cảm ơn các ban nhìu nhá

GNP
30-06-2010, 10:40
Máy của tôi cũng không vào YM được, bất cứ username nào. Có khi nó không báo lỗi mà chỉ đơn giản là không đăng nhập được lun. Trong khi vẫn vào Y Mail được.
Đã tìm con víu Kavo cũng không thấy để diệt (máy tôi đang dùng trình diệt NIS 2010)
Giúp tôi với!

minhanhhtfpt
13-07-2010, 09:27
Mình cũng đăng nhập YM ko đc, vô Mail thì bình thường. Search file "kavo" không tìm không thấy. Potay chịu thua. Bác nào có cách giải quyết không?
Thanks các bác trước nhé!

dobinh1988
13-07-2010, 16:24
bạn nói là do KAVO là đúng rồi đó
cách diệt kavo rất đơn giản dùng HijackThis là đơn giản và hiệu quả nhất
Còn nếu có KAV2010 xài cũng diệt đc con này. Nhưng ko hay bằng HijackThis vì nó ko phải cài đặt và diệt con này rất nhanh . Các pác kia bảo bạn Search kavo mình nói luôn có file ẩn ko Search đc nên bạn cứ dùng HijackThis kiểm tra. Nó là phần mềm kiểm tra hoạt động các chương trình trong máy kể cả các chương trình tự chạy.